• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có phải rott ko > sao mà nó khờ quá mấy bác ơi

quannguyen1990

tình hình là em mới đem em này về đc nửa tháng nay . xin của ông già vợ tương lai về để nó trông mấy cái phòng trọ...:D . ổng keo lắm cho em con vừa vừa chứ ko cho em con to nhất đàn . nó đc tầm 3 tháng 10 ngày . mà sao nói thẳng ko phải khờ chứ vừa ngu vừa lỳ thì đúng hơn...các bác nhìn hộ em xem nó có phải rott ko nha . đặc điểm nhận dạng là thấy bất kì cái gì cũng cho vào mồm nhai ... bất kể gỗ, đá , gạch ...đã vài lần nôn ra trong hỗn hợp đó bao gồm thức ăn + đất ... sáng nay chưa cho ăn thì em nó nôn ra 1 cục gạch = ngón cái + 1 cuộn tóc... chả biết như thế nào nữa

Rất thông cảm với hoàn cảnh của bạn. Tôi cũng đã từng gặp rồi, tuy nhiên không nặng bệnh như con của bạn.
Chó con nó ngứa răng và lúc nào cũng đói.
Bạn xem cho nó ăn uống và vui chơi hợp lý thì nó đỡ đi thôi chứ không thể hết cái tật nhai và cắn phá đến khi nó 9 tháng tuổi đâu.
Chúc bạn thành công

trancuoi

Member
dau xanh rau ma, giong cho nay` ăn như hùm, mấy ông bỏ đói riết rồi rott nó giống khỉ hết

trancuoi

Member

ngày ngày mua cho chó cỡ 2 kg xương + thịt 1 năm sau nó sẽ như thế này nhé