• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có phải chó Phú Quốc không ạ

luongthedung

Tôi là mem mới chưa nuôi PQ bao giờ không biết em này có phải chó PQ hay chó lai. Các bác chỉ giúp cho. Thanks!

Onami

Member
Là chó Phú Quốc ạ.
Tuy mảng mầu và đuôi hơi xấu, nhưng bù lại thần thái, thân tướng và 2 cái răng nanh thì tạm ổn.

Tớ đánh giá khắt khe vậy, nhưng bạn cứ vui đi, vì số lượng chó Phú Quốc không chê được điểm gì trên toàn cõi Việt nam này không có nhiều đâu.

luongthedung

Là chó Phú Quốc ạ.
Tuy mảng mầu và đuôi hơi xấu, nhưng bù lại thần thái, thân tướng và 2 cái răng nanh thì tạm ổn.

Tớ đánh giá khắt khe vậy, nhưng bạn cứ vui đi, vì số lượng chó Phú Quốc không chê được điểm gì trên toàn cõi Việt nam này không có nhiều đâu.
Cám ơn bạn. Mình mới mua em này về được mấy ngày, nghe chủ cũ nói thì em này có nguồn gốc đàng hoàng nhưng mình vẫn không chắc chắn là chó phú quốc vì mới 10 tháng tuổi, gầy nhom như vậy nhưng đã nặng 20kg rồi.

bungnhieumo

Màu lông khá đều và chất lông ổn đấy chứ, với em này tôi chỉ nghi ngờ 1 chút về cái "mõm" của em nó thôi.

Thoaiquan

Member
Cám ơn bạn. Mình mới mua em này về được mấy ngày, nghe chủ cũ nói thì em này có nguồn gốc đàng hoàng nhưng mình vẫn không chắc chắn là chó phú quốc vì mới 10 tháng tuổi, gầy nhom như vậy nhưng đã nặng 20kg rồi.
Đầu thủ nó giống chó Thái quá bạn à, hộp sọ vuông, đầu chẻ múi . Mõm vuông to . ( Lưng Bảng )

nguyenducminh63

Active Member
Đầu PQ nó cũng chẻ múi mà bạn. Cái đó nó chỉ làm cho mặt mũi con chó nhìn sắc nét hơn thôi à. Có điều là PQ nó sẽ không kết hợp thêm cái điểm hộp sọ vuông, mõm vuông to như bạn nói, nhỉ?

Đầu thủ nó giống chó Thái quá bạn à, hộp sọ vuông, đầu chẻ múi . Mõm vuông to . ( Lưng Bảng )

bhineka

nếu là PQ chắc cũng bị lai rồi, gần nhà mình có hàng xóm có 2 con, nhìn thấp hơn chó của bạn nhưng lưng có xoáy rất rõ

Thoaiquan

Member
nếu là PQ chắc cũng bị lai rồi, gần nhà mình có hàng xóm có 2 con, nhìn thấp hơn chó của bạn nhưng lưng có xoáy rất rõ
Lưng Xoáy rất Rõ mới là PHú Quốc sao bạn??? Ở 1 con Chó Phú Quốc cần phải hội tụ nhiều điểm , càng giống bản tiêu chuẩn thì càng Tốt, và điểm quan trọng là cái Bản năng Sống và Thần thái của 1 con PQ chính tông.

mình nghĩ em nó là phú quốc ,nhưng mức độ về miếng cắn xé , đào bới và vẻ đẹp như thế nào thôi .