• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có bác nào nuôi cu gáy không !

Anh em VP ngoài nuôi chó, nuôi mèo còn có thú chơi chim nữa... EM cũng đang nuôi một con cu gáy, gáy như điên, bổ 4, khiển đc... Con này trông nhà còn hơn cả chó, cóh chưa sủa nó đã gáy báo rồi.
Em thấy nuôi cu gáy khá đơn giản không càu kỳ như những loại chim khác... Còn kinh nghiệm chọcn chim và những điều khác thì phải nhớ bác Cuop.. tư vấn thêm.

Ki_Nho

Moderator
Báo cáo các Pác! Phong béo về quê ăn tết với vợ gưỉ cu gáy em nuôi hộ :). Theo thẩm định của anh bạn có kinh nghiệm lâu năm về chim chóc thì con này giọng kim pha, gáy tốt nhưng ko bổ 4. Trên cả đoạn đường về, nó gáy như điên, về đến nhà càng gáy điên hơn. Bi giờ trong đầu em lúc nào cũng lẩm nhẩm "cu cu" :((, có lẽ Phong béo ko lên sớm thì cho nó ăn miến mất thôi. Đúng là chủ nào tớ nấy, lắm mồm ko chịu được.:p

KimCuong

Active Member
@ Ki_Nho: Ối em ơi! Nếu cô có ý định cho con Gáy của Phong béo ăn miến thì cô cứ chuyển nó qua cho anh. Anh nuôi giúp mấy ngày Tết cho nhé. Anh cũng có 1 con đang để bên nhà ông ho dong duong nên không muốn vác về. Nếu nó gù và gáy nhiều quá thì cô cứ phủ áo lồng lên là nó im ngay thôi. Còn thực sự không chịu được thì alo cho anh nhé (Tel: 0902.298.398). Cô mà cho nó ăn miến thì hết Tết, Phong béo nó lên buồn lại gầy đi mấy cân thì tội cho nó lắm. Thằng này phải béo thì trông mới được, chứ nó mà gầy thì xấu lắm. Hehe

Cục cu cu... cục là bổ mấy hả các bác và em Huyền???Chán em quá... Chưa bao giờ được cầm chim...... cu gáy của anh nào phải ko?
To Cương: Tui sẽ kiếm cho ông một em cu thuần nhưng được như con của tôi thì hơn khó, tuy giọng của nó ko hay lắm nhưng độ thuần thì đến sáo cũng thua nhé.

anhthe98

Member
Cục cu cu... cục là bổ mấy hả các bác và em Huyền???Chán em quá... Chưa bao giờ được cầm chim...... cu gáy của anh nào phải ko?
To Cương: Tui sẽ kiếm cho ông một em cu thuần nhưng được như con của tôi thì hơn khó, tuy giọng của nó ko hay lắm nhưng độ thuần thì đến sáo cũng thua nhé.
CU GÁY thuần nuôi tha ra như BỒ CÂU có phải không PHONG và gáy được như CÂU gù? Đồng chí ở nhà luyện thả nó ra trước hôm nào A E đến biểu diễn nhé ! CHÚC THÀNH CÔNG :D

@ KINHO! E đang nuôi hộ Phong béo à? nó gáy nhiều vì bị nhốt lâu quá, E thả ra cho nó dạo chơi là nó sẽ ko gáy đâu!

Chơi hay nghỉ đây anh Cường ơi?????Nhiều loại chim ko có cánh thả khỏi lồng nó còn bay huống hồ chim có cánh... Bác cứ xui dại em. Hôm nào bác qua, em chỉ dám biểu diễn cho nó đậu lên tay và khiển gáy thui.

Ki_Nho

Moderator
Con cu gáy của lão Phong béo ko bổ 4, lúc nó "cục cù cu cu" là gáy gọi, lúc nó bổ em thấy có "cúc cu" "cúc cu".
To anh AnhThe98: Yes yes yes! Làm ơn mắc oán, em thả ra cho nó đi chơi cho sướng. Nói ra thì bảo kể công chứ với cái đồ ăn cháo đá bát ta phải thẳng tay trừng trị anh nhể. :D