• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai nuôi bò cạp ko??

lbbuu2005

Member
Mình xin gới thiệu mấy em bò cạp của mình đây!!còn mấy con dế là để cho bò cạp ăn thịt đấy!!chụp bằng đt ảnh hơi mờ tý nhé;;)

babieanh

đẹp đó,. nhưng mà hình như bò cạp chết hết còn có 1 con mà!, sao ko chụp hình lúc bò cạp ăn đó !
con chó cũng xinh nữa ! post nữa đi k.. buu !
tớ cũng còn có 1 em là sống thôi ! Bò cạp mua ở đây vậy :) rẻ ko !

lbbuu2005

Member
babieanh cũng post hình lên đi chư!!bò cạp đâu??nhớ hôm nào chụp hình bò cạp của babieanh thì gửi lên cho mọi người cùng xem nhe!!!

oolala123

Member
ôi giời, con bọ cạp của em mua được mấy ngày, nhân lúc mình đi vắng đã vứt ngay vò bình rượu rồi, bảo là để nguy hiểm!

lbbuu2005

Member
bò cạp cũng có con màu trắng nua ah??chắc con đó bị lăn bột sắp chiên wé hi hi

Ki_Nho

Moderator
Bọ Cạp đốt thì bị sốt, nặng thì vào khoa chống độc của BV Bạch Mai.
Trước tớ cũng mua hộ bạn 10k/5con để nuôi. Ông đó mang bọ cạp ra tắm, chắc bị cảm chết mất mấy con, số còn lại bị chết đói nốt. :D

nab2195

Dịch giả Vietpet
Bọ cáp trắng đâu mà :D
Cậu này cho vào Paint rồi Invert color thôi. Đen -> trắng hết :D

lbbuu2005

Member
Bọ Cạp đốt thì bị sốt, nặng thì vào khoa chống độc của BV Bạch Mai.
Trước tớ cũng mua hộ bạn 10k/5con để nuôi. Ông đó mang bọ cạp ra tắm, chắc bị cảm chết mất mấy con, số còn lại bị chết đói nốt. :D
ặc ặc.. bò cạp mà cũng tắm nữa sao?? tớ chỉ dám lấy đồ gắp nước đá gắp nó thui hà!!^:)^

leeboss2007

thả thêm vài cục đá vô làm cảnh cho em nó đi ...cho giống Vivarium tý hihihi...bọ cạp đẹp nhu8ng cũng khó nuôi đó...

cun123

bạn có mua ở đâu vậy chỉ chỗ cho mình với? Mua giùm tớ 5con được không?

nab2195

Dịch giả Vietpet
Mình đi chợ Hàng ở Hải Phòng thì thấy bán rất nhiều bọ cạp, hỏi giá thì họ bảo 5000 đồng/con (chứ ko được rẻ như KI_NHO mua). Mua hộ bạn cun123 ở tận Đà Nẵng thì gửi đi làm sao, bưu điện ko biết có nhận chuyển loại này ko nữa :-/