• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu chuyện của tôi về ăn thịt mèo, chó

hanazinzin

Member
Sau khi đọc bài viết về cảm giác khi họ giết mèo của 1 chị trên diễn đàn những hình ảnh rùng mình của tôi lại ùa về.
Con người chúng ta thật là lạ. Họ sẵn sàng giết nhiều thứ ăn nhiều con chỉ có 1 lí do duy nhất là con của họ khỏe mạnh. Mình có bà chị chửa thì than thôi. bà ấy ăn thật kinh khủng. Ăn phải ăn tươi. mua con gì về cúng phải đang sống khoe mạnh rồi mang vè nhà giét với lí do ăn như thế nào mới tốt cho con.
Tôi nói ủa về vì những hình ảnh đó đã xảy ra rất lau rồi. Từ ngày tôi học lớp 4. Năm đó tôi 10 tuổi và giờ đã là cô sinh viên năm cuối 22 tuỏi rồi. 12 năm trôi qua là 12 năm thực hiện lời thề không bao giờ ăn thịt chó mèo. Tôi còn nhớ ngày ấy nhà bà ngoại tôi ở cạnh 1 nhà chuyên cầy tơ đủ món. Gọi là cày tơ nhưng họ giết đủ cả. Từ chó đến mèo, đến thỏ đến chim. Ai gọi gì là phục vụ như thế.Ngày ấy làm gì có những diễn đàn nuôi chó mèo như bây giờ, cũng giống như bây giờ nhiều người tìm đến những thú ăn mới như ăn vooc, ăn những con đặc biệt thì ngày đó chó, mèo, thỏ cũng thế. Ngày đó tôi còn bé lắm, nhưng vẫn còn nhơ như in hè về nhà bào ngaọi ở thì sáng nào cũng nghe thấy tiếng chó tru, tiếng mèo gào thảm thiết.

Mình cũng đâu có biết. 1 vài ngày sau sang chơi mới chứng kiến họ giết con chó, con mèo như thế nào. Chó thì họ cầm chày đập 1 nhát vào đầu con chó. Máu me bắn tung tóe. Với sức lực của 1 ông lực lưỡng như thế hỏi sao con chó không chết. Nó nằm rên ư ử 1 lúc nghe như tiếng oán than loài người sao ác với nó như thế. Còn tiếp theo thế nào tôi không dám nhìn nữa. Còn mèo thì sao. Sau một hồi bán chó đắt khách nhà đó cũng chuyển sang bán mèo. Nếu đã chứng kiến con người ta giết chó thì còn khủng khiếp hơn khi chứng kiến con người ta giết mèo. Họ buộc mèo vào 1 cái bao, gìm xuống 1 chậu nước, rồi đặt 1 cái vật thật nặng lên để nó khỏi giẫy. Họ nói mèo sống dai. Dù có đập vỡ sọ nó vẫn sống. Nhìn như thế tôi không thể cầm lòng nổi. Đêm đó tôi về và mơ thấy hình ảnh những chú chó, chú mèo. 3 ngày sau không thể ăn cơm. Và tôi chuyển về nhà vì không thể sống ở đó thêm 1 giây phút nào nữa.

Trước khi đi tôi sang chào mấy em chó, em mèo còn đang nằm trong lông. Mình nói chuyện với nó, chào nó. Mắt nó cứ ươn ướt như đang lưu luyến mình hay nó đang sợ cho cuộc đời chúng nó không biết mai có phải ngày nó ra đi hay không. Nhìn chúng nó như thế mình có 1 lời thề rằng. TỪ GIỜ TRỞ ĐI KHÔNG BAO GIỜ CON ĂN THỊT CHÓ MÈO NỮA. mình khôg hiểu vì sao có những người cũng mồm kêu yêu chó, quý mèo nhưng khi họ ăn thịt chó mèo họ vẫn ăn được vì lập luận rất đơn giản. Không phải chó mèo nhà mình nuôi. Còn mình hay tại vì mình đi theo Phật nên dù bảo mình giết con cá mình cũng không dám giết. Có lẽ vì thế mà mình mát tay nuôi động vật. Nuôi con nào cũng ngoan mà khôn rất biết nghe lời. Đôi lời chia sẻ cho những bạn thích ăn thịt chó, thịt mèo nhé

Nhimbenho

thật sự là thương mấy em ấy lắm, mình không bao giờ ăn thịt chó mèo í. Đáng yêu như thế mà ăn thì.... cứ thấy lỗi lỗi thế nào ấy. Thế nên mình cũng ghét nhất mấy quan tiểu hổ, thịt chó.x-(

maithlb

thương quá trời, chỉ muốn những kẻ nào ăn thịt chó; mèo thì.........hết cách sử phạt:((

maithlb

những ai mà ăn thịt chó hay mèo thì coi như là hạng tiểu nhân thấp hèn và.........hết cách sử phạt:((

PETLOVE22812

hix ... ngay cạnh nhà mình bây h vẫn còn 2 quán thịt cầy =(( dêm dêm cứ nghe thấy tiếng cho kêu gào thảm thiết:(( hix hix mình nghe mẹ mình kể : bác thịt cầy lúc giết 1 con chó mẹ giết xong mổ bụng nó ra còn dấy cả 5 xác chó con hix hix thuơng ơi là thương:(:)(:)(:)(:)((

duyetvay

thật là dã man quá đi , tình yêu thương động vật của họ đâu rồi nhỉ :((

chicken008

thịt mèo

Mình hôm trước vừa gặp 1 người quen kể chuyện cô em gái xây nhà, tặng bà chị con mèo trắng như bông nặng 5kg, dặn đi dặn lại là đừng thịt, nó ngoan lắm.
Cô ấy kể con mèo lông xù rất xinh ấy đã bị đem làm thịt ngay ngày hôm sau. Nhưng sau đấy cả tháng, em gái hỏi thăm thì vẫn bảo: mèo khỏe lắm...
Hic, có mèo to mà không nuôi nổi thì đừng bao giờ cho không các bạn nhé. Em gái còn ko tin nổi nói gì người trên mạng. Cứ theo cân nặng nhân lên. Phải bán với giá cao hơn người ta mua mèo thịt thì hẵng gả em nó đi.
Người mua phải trả tiền xứng đáng thì người ta sẽ quý trọng nó hơn. Dù sau này có sao thì người ta sẽ nghĩ tới chuyện bán nó thay vì mang tặng để ai đó thịt mèo nhà m :(

hoanghac