• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách đánh giá 1 con bồ câu kiểng đẹp

seal203

Member
Thú thật em chỉ chơi thái mà thái là bậc võ tướng (vì nó lao động nhiều) em còn biết đánh giá chút chút được con nào đẹp xấu (nhìn theo gà và cu gáy). Nhưng như bi thú thật chả biết tiêu chí đánh giá, nên mở box mong các bậc tiền bối cùng trao đổi tranh luận giúp các em và các anh em khác có cái nhìn sâu sắc hơn về 1 giống bồ câu mà được xem là made in VietNam này. Thanks

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
à anh dương thì bi mũi phấn có giá hơn hay là bi mũi tim có giá hơn anh nhĩ ?thân

à anh dương thì bi mũi phấn có giá hơn hay là bi mũi tim có giá hơn anh nhĩ ?thân
Hiện tại người ta chuộng bi mũi chữ T, vì nó nở hậu, và càng lớn càng nở, con bi mũi chữ V thì ít nở hơn.
Người ta phân biệt mũi chữ T hay chữ V (trái tim) và mũi thịt hay mũi phấn. em lại đem mũi phấn và mũi trái tim, hai cách đánh giá khác kênh mà.

xin giúp

Hiện mình đang có 1 em bông cúc test mãi mà vẫn không ra trống hay mái , mấy anh rành về bông cúc xin chia sẽ cho em chút ít kinh nghiệm , cám ơn mấy anh trước hii:D

Chấn PG

Member
anh hoàng dương rảnh thì chụp hình hoặc lấy hình để dẫn chứng thì hay đó anh, cho anh em dễ hiểu nữa. :D

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hiện tại người ta chuộng bi mũi chữ T, vì nó nở hậu, và càng lớn càng nở, con bi mũi chữ V thì ít nở hơn.
Người ta phân biệt mũi chữ T hay chữ V (trái tim) và mũi thịt hay mũi phấn. em lại đem mũi phấn và mũi trái tim, hai cách đánh giá khác kênh mà.
ừ em cũng ko hiểu gì mấy ,em chỉ biết cách coi là xám thì đa số hình trái tim,còn đen thì hình t vì thấy nó nở và bự hơn rất nhiều so với xám,còn đen cũng có hình trái tim nhưng lớn rồi vẫn thấy em nó rất ko đẹp gì mấy ....con mũi phấn mũi thịt thì em xin nhờ anh dương hướng dẫn thêm