• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các chú cún vùng cao (Sapa)

spiderpig

Member
Vầy bùn trong thời tiết lạnh giá Sapa

Trên đường ...

2 cún mình thấy rất đẹp

Còn đây chắc là Phú Quốc lai ...

Nhờ bạn mình đi Sapa tìm H'Mông cộc, mà 4 hôm chỉ gặp có mấy cún đó thôi :(

thêm 1 nhóc lợn bản nữa nhé :-bd

tenchil

Member
Vẻ đẹp hoang dại và cũng đầy sức sống như những con người vùng cao ^^

Hung.tinhyeu

Active Member
Vầy bùn trong thời tiết lạnh giá Sapa

Nhờ bạn mình đi Sapa tìm H'Mông cộc, mà 4 hôm chỉ gặp có mấy cún đó thôi :(

thêm 1 nhóc lợn bản nữa nhé :-bd
Tìm H"mong cộc ở SaPa thì bói đâu ra, khó hơn mò kim đáy biển. Cốc San cách Lào Cai khoảng 5km thì còn có để mà tìm. Còn không thì phải vào sâu trong bản, cách Lào Cai vài chục cây số nhé.

spiderpig

Member
:( Em cứ tưởng ở Sapa có, nên mới nhờ bạn nó tìm giúp. Sau này mong được anh chỉ giáo cho thêm :)

nhìn Lu được chăm sóc chu đáo thế này thích quá. được mua đệm đẹp này, được bát đẹp này, được cậu chủ chăm sóc chu đáo nữa thì tuyệt vời rồi. Cám ơn bạn nhé!

spiderpig

Member
Các anh cho em hỏi, làm sao để dậy chó con (chưa đủ 3 tháng tuổi) không sủa bậy ạ ?

Cún con nhà em ngồi cùng nó thì không sao, cứ lâu lâu không có ai ngồi chơi cùng, thì sủa ầm ĩ lắm. Mà ngồi chơi, thì nó toàn gặm tay, cắn tay đau và xước cả tay luôn :( Có cách nào dậy cho nó biết không được cắn đồ đạc trong nhà, và cắn đùa với chủ không ạ ? Chó con em thấy khó bảo lắm, nói lúc nó nghe, lúc nó không nghe :(

Các anh giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều !!!

spiderpig

Member
Híc híc, sau vài ngày rèn luyện vất vả, bỏ công, bỏ sức thì nhóc cún con nhà em đã biết nghe và thực hiện hiệu lệnh "im" :D

saoviet

Member
em PQ kia hình như là ở trong khu du lịch CatCat thì phải
năm 2009 em lên Sapa cũng không tìm thấy e h'mông cộc nào