• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn xem hộ mình chú mèo này thuộc giống mèo gì với!

ashita

Dịch giả Vietpet
cổ và ngực giống mèo Nga, còn lại thì ko biết. bé này chắc lai lung tung rồi
nói chung mèo đẹp, nhưng chủ còn đẹp hơn ;;) :D

meo_3k

Member
Mình không nghĩ là mèo Nga đâu, nhìn giống mèo Anh lông dài hơn. Trông lông và tai giống em Cú Mèo nhà mình lắm. Mỗi tội mèo nhà mình màu khói. Mèo Anh lông dài cũng có nhiều màu. Bạn xem đuôi nó có to và xù không? Mèo nhà mình đuôi to lắm, lông cũng dày hơn mèo Nga.
Nhưng để biết chính xác bạn nên hỏi lại xem bố mẹ em này là giống gì. Vì chỉ nhìn mà nhận định thôi thì cũng khó lắm.
Em này mặt hiền nhỉ ;)) Không biết có nghịch không đấy?

Ồ, mình thích nhất cái em mèo mặc áo thể thao xanh í :p - Mèo ta thuần, đẹp khoẻ mạnh, chắc là tính tự lực cánh sinh cao, không kén ăn, không đòi hỏi chăm sóc nhiều :D

Ồ, mình thích nhất cái em mèo mặc áo thể thao xanh í :p - Mèo ta thuần, đẹp khoẻ mạnh, chắc là tính tự lực cánh sinh cao, không kén ăn, không đòi hỏi chăm sóc nhiều :D

Tớ post lời cảm ơn meoluoi vì bạn tặng tớ 1 tràng sự khoái trí và phải công nhận em mèo chui trong cái áo thể thao hay thật

hunghl87

Member
Đa tạ các bạn đã cho mình lời khuyên nha!thanks thanks. . .

Ui zòi ơi! Chủ nó có gì mà đẹp, xấu thấy mồ mà. Mình mới dự định nuôi nó (thui) thôi! Tại đang thuyết (fục) phục bà chị gái nữa! Em mèo này mẹ nó là mèo Anh còn bố nó đứa em gái cho đi lấy giống ở đường Trường Chinh! (ko) Không biết thế nào nữa! Mà chủ yếu biêt là giống gì để ai hỏi còn biết trả lời! Mình yêu tất cả các loại chó mèo mà! Đuôi nó xù to lắm bạn ạ, lại dài nữa! Nó được 4 tháng tuổi và cân nặng là 3kg!!

:)) Tớ vừa được thưởng sự khoái trí buổi sáng thì tự nhiên tối hôm ý, "con mèo" ở ảnh trên nó lạc nên chạy vào nhà tớ, "nó" kêu rất chi là dễ thương nhé =))

cun0206

Member
:love struck:
:)) Tớ vừa được thưởng sự khoái trí buổi sáng thì tự nhiên tối hôm ý, "con mèo" ở ảnh trên nó lạc nên chạy vào nhà tớ, "nó" kêu rất chi là dễ thương nhé =))
Còn mèo trong áo xanh " thuần ta" đó ngày kêu đã đễ thương rồi tối ngủ kêu còn dê thương hơn làm cho người năm bên cạnh nghe mà " KHÔNG MUỐN NGỦ" ai có nhu cầu đón con mèo anh đó thì đón ngay đi hiện tại đang độc thân muốn tìm bạn:love struck:

hunghl87

Member
Help Me!!

Trời ơi 2 cô cháu nhà kia! hết cô đến cháu post bài trêu mình kìa!Hôm nào cháu với cun0206 sang nhà cô cháu bắt đền!huhu!còn cun0206 mai cháu phải làm thịt nó cô ah!Mà cô với họ hàng nhà các em mèo dạo này khoẻ ko cô!

funny-pucca

Là giống Maine Coon đó bạn

Đây là chú mèo mình định bắt về nuôi!Cậu bé tên Bon Bon!!:blusshing:

Maine Coon đó. Là gái hay trai vậy bạn. Su Lam của mình cũng giống vậy đó. 1 tuổi rưỡi mà vẫn còn cô đơn đấy. Mình đang tìm một chàng rể Maine Coon ở TP.HCM cho Su Lam đấy