• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bé mèo nhà tớ

missxuto

Member
Nhà tớ hiện giờ có 4 bé: Chấm nhỏ, Mít, Jin và Bông

Đây là ảnh của Chấm nhỏ

Đây là Mít

bé Jin là em của chị Chấm và anh Mít

còn bé Bông là con của Chấm, nhưng mà vì bé còn nhỏ nên tớ chưa chụp ảnh cho bé

Cùng lứa với Jin còn có Sam, nhưng cháu í đã bỏ tớ ra đi mãi mãi rồi:(:)(:)((

mọi người thấy các bé mèo nhà tớ có xinh không:love struck::love struck::love struck:

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Quá xinh, trông nghiêm túc mà mềm mại... Mèo nhà bạn giống như những cô gái đẹp, nhưng luôn trang bị cho mình một vẻ đơn giản mộc mạc vậy...

Bạn sung sướng thật, được nuôi những 4 em mèo liền.... Tớ chỉ được nuôi mỗi Pumpkin. Nhiều khi thương con lắm vì con chẳng có bạn chơi cùng, cứ phải đi tìm mèo hàng xóm mượn mang về cho con chơi chung đấy...

Linh_18

Mèo nhà bạn dễ thương quá!(ước gì mình có một con!!!).Thích nhất là bé mèo ở ảnh 2, màu lông thật là đẹp!

missxuto

Member
ui, cảm ơn bạn Pumpkin và Linh_18 nhiều lắm:)
Tớ thấy tớ có 1 điều hạnh phúc đó là nhà tớ ai cũng yêu mèo.
Bố và bà tớ cũng yêu mèo nhiều lắm. Tớ nhớ lần bé Sam chết, thấy tớ khóc, bố tớ đã an ủi tớ thế này: Con không phải khóc vì con Sam có chết đâu, chỉ là nó không ở với nhà mình nữa mà lên thiên đường với mẹ Xu(mẹ của Sam, bố tớ hay gọi Xu là con gái yêu của bố) thôi, 2 mẹ con nó sẽ gặp nhau và sẽ rất vui. Bố không thể hiện nỗi buồn mà lên gác ngồi vuốt ve bé Jin, an ủi nó đừng nhớ em trai nữa.
Ngày tớ đi tập quân sự, bố ở nhà chăm các bé chu đáo vì bố bảo bố sợ về tớ thấy các bé gầy tớ lại trách bố, nhưng tớ biết bố tớ cũng yêu các bé lắm:)
à, còn có lần nữa.đó là hồi tớ nhặt được 1 em mèo bị liệt 2 chân sau.vì sợ lây sang các bé mèo nhà, bố đã đưa em í sang cơ quan để chăm sóc, chờ người nhận nuôi.tớ hỏi được đứa bạn, bạn í nhận nuôi, thế là bố đưa em mèo í lên tận trường tớ rồi còn kèm cả gói wkiskas và cái bát con nữa.
vì thế tớ đã tận dụng lợi thế này để được nuôi thật nhiều bé mèo:love struck::love struck::love struck:

Phu Dung

Moderator
Đúng là số bạn tốt thật. Trong 10 người đàn ông thì hơn 9,5 người là không thích mèo rồi. Bố mình bản chất cũng không thích mèo mấy nhưng vợ con thích thì cũng đâm ra thích luôn. Từ khi cụ về hưu thì cho mèo ăn trở thành công việc hàng ngày. Có một số bạn thích nuôi mèo nhưng cụ Khốt không thích, thế là chịu chết. Hic.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cụ Khốt nhà tớ mới chán, không thích nuôi mèo nhưng lại thích trêu nó. Có hôm Quincy (mèo yêu ngày xưa ở cùng tớ) đang ngủ, cụ Khốt thấy bụng nó mềm mềm, tròn tròn, liền lấy chân xoa xoa, nó dậy, điên tiết lên cắn cho cụ Khốt 1 cái máu chảy ròng ròng, khóc thét.

Có hôm, thằng cháu mình bế Quincy ném thẳng vào lưng cụ Khốt, bạn biết giống mèo nếu ném nó là nó sẽ ngoằng chân ra, vậy là lưng cụ Khốt lãnh đủ mấy vết cào sâu hoắm, nhiễm trùng mấy ngày không khỏi.

Cụ Khốt nhà tớ chỉ thích mèo béo thôi, nên đợi khi nào béo thì cụ sẽ vuốt ve. Bực mình thế đấy.

Sao mà nuôi lắm thế hả trời! Thích quá đi thôi! Nhìn cái con Jin nhắm tịt mắt mà chỉ muốn uýnh cho mấy cái thôi!

mình ghét ai quăng mèo vô người ghê! con em mình chuyên môn trêu con mèo ở nhà khi mình đang bế nó, thế là nó sợ quá vùng chạy, cào xước hết chân tay của mình, tức ko chịu nổi.
ba mình ko cưng mèo, nhưng thỉnh thoảng cũng lấy chân vuốt mèo (chân nhé, hihi) , và khi bé mèo của mình bị ngộ độc thì ba là người sơ cứu và đưa em nó đi bệnh viện, chăm sóc và theo dõi. may mắn là bạn trai mình cũng yêu mèo. ngồi uống nước ở quán, thấy có con mèo chạy tới chơi, chả ôm về tỉnh bơ. nuôi được 2 tuần, nhà ko cho nuôi nữa đành tiu nghỉu ôm mèo đem trả.