• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bé của Vênh nhà mình

dieutam

Đọc khúc đầu thót cả tim, giờ thấy bé ổn vậy làm mình cũng vui lắm. Đã yêu mèo thì dù tây hay ta gì cũng yêu hết bạn ạ. Mèo của mình cũng mèo ta thôi nhưng mình cũng yêu bé như bạn vậy. Và trong mắt mình bé vẫn là cô mèo đáng yêu nhất đấy. Chúc bé của bạn mau chóng khỏi bệnh và lại chạy nhảy vui đùa nha!

milkygirl6390

Active Member
ơn trời phật bé đã qua khỏi ... đọc trang 1 xong sốt ruột quá nhảy luôn sang trang 3 thấy mỗi comment của bạn dieutam lại phải quay lại trang 2 đọc, bé mẹ như thế thì có cho con bú được không hả bạn :(

Sheryl

Active Member
Mèo mẹ thiếu canxi không nên cho mèo con bú. Mèo con 1 tháng tuổi là ăn ngoài được rồi, không sao đâu. Chúc mèo mẹ sớm lành bệnh.

tra7124119

Member
Đọc trang đầu mà xót hết cả ruột, thương nó quá :(
Bạn bổ sung forma cho mèo mẹ ăn đi, dù chưa ăn bao giờ nhưng đảm bảo là sẽ thích mê thôi
Mèo con thì giờ tập cho nó ăn dặm sớm vậy, bạn nhá cơm nhuyễn với thịt cá là nó ăn được thôi.
Mong mèo mẹ chóng khỏe và các con mau ăn chóng nhớn :)

hihi hnay miu đã đỡ rồi, từ mai se uống canxi,hihi cảm ơn bạn kúnyêu nhá, cho tớ sđt bssĩ Thanh, gọi kịp bsĩ đến k chắc h miu mẹ cũng k còn, miu mẹ h đã ăn đc rồi, đỡ đau các chi rồi, nhưng chân đứng dậy vẫn run, vừa truỳen xg mà đã lê ra cầu thang tìm con hx mình fai tách bon j trẻ con ra, k sợ miu mẹ vẫn chưa bình phục, ơn trời là mọi việc đã ổn, gđình mình bị 1 phen đau tim ^^

Kún¥êu

Member
hihi hnay miu đã đỡ rồi, từ mai se uống canxi,hihi cảm ơn bạn kúnyêu nhá, cho tớ sđt bssĩ Thanh, gọi kịp bsĩ đến k chắc h miu mẹ cũng k còn, miu mẹ h đã ăn đc rồi, đỡ đau các chi rồi, nhưng chân đứng dậy vẫn run, vừa truỳen xg mà đã lê ra cầu thang tìm con hx mình fai tách bon j trẻ con ra, k sợ miu mẹ vẫn chưa bình phục, ơn trời là mọi việc đã ổn, gđình mình bị 1 phen đau tim ^^
Bạn cố gắng tẩm bổ cho mèo mẹ nhé . Chịu khó nuôi em mèo ở phòng có ánh sáng để mèo tổng hợp được canxi nuôi cơ thể , bạn hãy làm theo như B.s Thanh chỉ dẫn là mèo sẽ sớm khoẻ mạnh lại thôi .

hihi mình đg cố gắng ^^ mèo mẹ cũng đi đc chậm chậm rồi, mà cho mình hỏi. có 2 e miu con cứ đòi ti, h mình muốn cho nó ăn sữa ngoài thì cho uống sữa gì đc nhỉ

Sheryl

Active Member
hihi mình đg cố gắng ^^ mèo mẹ cũng đi đc chậm chậm rồi, mà cho mình hỏi. có 2 e miu con cứ đòi ti, h mình muốn cho nó ăn sữa ngoài thì cho uống sữa gì đc nhỉ
Mèo con một tháng thì ăn dặm được rồi. Bạn có thể mua sữa dielac sure (khoảng 110k một hộp) cho mèo con uống. Đây là sữa lactose free nên sẽ không lo bị tiêu chảy.

maihuongt91

Member
Mong cho các bé nhà bạn hợp sữa ngoài, ăn mau chóng lớn. mèo mẹ thì khỏe mạnh nhé.

hx hx bọn nó lên với mẹ cứ nhằm vào ti mặc dù đã ăn cơm ý, hx mình fai bôi dầu gió vào ti của mèo mẹ bọn trẻ con mới k ti ý hx hx lúc k có nhà ai trông đc, bọn nó mà ti thì miu mẹ lại bị ốm thì chết

mọi người ơi cho mình hỏi, mình cho mẹ miu ăn tôm, loại to ý, nhưng liệu miu có ăn đc vỏ của tôm k, đầu và râu mình cắt hết rồi, bình thường cho nó ăn mỗi thịt tôm, mẹ mình kêu fai ăn vỏ mới có canxi, liệu đc k nhỉ

hx hx có bạn nào ơi giúp tớ với., 1 bé mèo con nhà mình tự dưng nằm 1 chỗ, k ăn gì, bị nôn ra dịch vàng, mình đã cho uống onezol rồi hx hx nhưng bé vẫn nôn, mình gọi điện cho bsi thanh mà k đc, h fai làm gì hả cả nhà hx hx

kokokiukiu

Active Member
bsi keu meo nha minh bi giam bach cau, k chua dc, minh buon qua
bạn cố gắng đút nước đường cho bé nhé, từng chút một.còn nước còn tát bạn ạ,mình cứ làm hết sức đi.mai bạn mang qua chỗ khác khám xem sao

mình cho 2 bé nội trú tại 272 đội cấn 6 ngày ( tính đến hnay) bsĩ bảo bé đã ăn đc có thể mang về nhà, nhưng mình lo bé về nhà ti mẹ lại lây hx hx mẹ của bé h đang gào đực rồi, mà nhà mình có trẻ con, mẹ bắt cho hết cả mẹ cả con đi, k biết làm ntn nữa, mình cũng mún đón 2 bé về sớm vì 2 bé gầy quá, may mắn mà khỏe và qua đc lưỡi hái tử thần, h mọi người cho mình lời khuyên nên làm ntn với, mình định đợi mẹ các bé hết gào thì cho đi triệt sản rồi mới đón 2 e về nhưng thật sự là kinh tế cũng có hạn, chưa đi làm, 6 hôm 2 bé ở viện cũng ngốn 1 khoản của mình hx hx k đón thì mình cũng suốt ruột >"< về thì sợ mẹ mình k đồng ý, chán quá, mà mình thấy 2 chân sau của 2 bé hơi yếu, bsĩ kêu k sao, do nhốt ***g thôi, có hôm kia mình k đến thăm thôi đã thấy chân 2 bé yếu yếu, đi cứ tẽ ra, còn mấy hôm trc mình vẫn thấy 2 bé chân bt, ai có kinh nghiệm tư vấn mình với

milkygirl6390

Active Member
giảm bạch cầu rất nguy hiểm mà nhất là mèo con mà nhiễm bệnh thì mình nghĩ là vô phương cứu chữa, chưa kể là các bé con đều không được bú sữa mẹ, không dược nhận khả năng đề kháng từ sữa mẹ...:(... nhưn giảm bạch cầu là bệnh truyền nhiễm mà? phải có đứa nào bị rồi lây cho bọn trẻ con chứ:(

2 bé đã ok rồi bạn à, tại mình đưa đi viện sớm, từ lúc bị sốt, 2 bé trước đã đi rồi, còn 2 bé thi bạn à, hx hx h mình k biết làm ntn cả >"< để lâu quá ở viện cũng k đc >"< nhìn 2 bé gầy xót lắm, mà ở nhà thì mẹ k cho vì nhà đg bận bán hàng và có trẻ con, mình cứ mải chăm 2 bé thì k đc >"<