• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CÁCH TẮM TRỊ HÔI CHO CHÓ CỰC ĐƠN GIẢN

minhhuynh2004

Có rất nhiều lý do dẫn đến việc chó bạn bị hôi. Từ những nguyên nhân khách quan như lười vệ sinh, vệ sinh không kỹ, thời tiết,… cho đến những nguyên nhân chủ quan như chó bị bệnh, tuyến mùi phát triển mạnh,… Để giải quyết tình trạng mùi hôi, cũng như vấn đề trị ve, bọ chét trên cơ thể chó, hôm nay mình sẽ review một sản phẩm sữa tắm cho chó, chuyên dụng cho cả hai vấn đề trên_ Bearing Shampoo Smelly Hair
sữa tắm cho chó.jpg
I/ THÔNG TIN SẢN PHẨM
Mình giới thiệu sơ qua một chút về sản phẩm. Bearing Shampoo Smelly Hair được nhập khẩu trực tiếp từ Thái Lan, thuộc thương hiệu hàng đầu về chăm sóc thú cưng _ Bearing Petcare. Sản phẩm sữa tắm chuyên đặc trị cho chó bị hôi nhiều ( Beagle, French Bulldog, Cocker Spaniel,..) , đồng thời giúp diệt ve và bọ chét hiệu quả.

sữa tắm trị hôi cho chó'.jpg
II/ TÌNH TRẠNG CÚN YÊU
Chó của mình thuộc dòng Rottweiler. Bé đã từng mắc bệnh nên vốn dĩ đã có mùi hôi bệnh. Cách 4 ngày mình sẽ tắm cho bé một lần. Nhưng sáng tắm thì chiều hoặc sang ngày mai là bé đã bị hôi lại. Vào mùa mưa, bé được nuôi thả, vận động nhiều nên cũng nặng mùi và mau có ve hơn.

III/ CÁCH SỬ DỤNG
Pha sữa tắm với nước theo tỷ lệ 1:1, bạn nên đổ ra tay hoặc pha với nước trước khi tắm để dễ kiểm soát lượng sữa tắm dùng. Bé của mình bị tật ở chân, không đứng được nên khi tắm phải dùng thau. Đối với các bé khoẻ mạnh bình thường thì các bạn nên để bé đứng tắm, tuyệt đối không tắm ở tư thế nằm ngửa nhé.
sua tam tri hoi cho chó.jpg

Làm ướt và bắt đầu thoa hỗn hợp lên toàn thân. Các bạn chú ý không để nước và sữa tắm chảy vào tai và mắt của bé nhé, nếu được thì có thể lấy bông gòn che chắn lại. Cần vệ sinh kỹ vùng móng chân và da giữa các ngón chân, vì đây là nơi tiếp xúc bụi bẩn và gây mùi nhiều nhất.
sữa tắm cho chó'.jpg

Xả lại với nước sạch thật kỹ để không sót lại sữa tắm và bụi bẩn. Không tắm bé quá 10 phút nhé.
sua tam cho cho'.jpg

Sau khi vệ sinh thì các bạn nên làm khô một cách nhanh chóng. Nếu ai kỹ hơn thì có thể dùng các dụng cụ bông tay của chó để vệ sinh đôi tai của các bé nha.
sữa tắm cho chó (3)'.jpg
sua tam cho chó'.jpg

IV/ ĐÁNH GIÁ
Cảm nhận đầu tiên khi vừa mở sản phẩm ra là hương thơm rất nhẹ nhàng, thanh mát, không bị nồng như những loại sữa tắm khác.
Bé sau khi tắm thì hoàn toàn không còn mùi hôi. Đến buổi chiều bé được vận động vui chơi, ăn uống, vẫn không bị hôi lại. Đến sáng hôm sau mình vẫn nghe được mùi sữa tắm thoang thoảng rất nhẹ nhàng.
Bé của mình được nuôi khá kỹ, mỗi ngày mình đều dành thời gian bắt ve nên bé không bị ve nặng ( chỉ 1 – 2 con) . Sau khi tắm xong, mình thấy bé không còn bị một con ve nào bám vào nữa mặc dù đã để hơn 1 ngày không bắt. Sau 2 ngày, mình xem thì vẫn không thấy con ve nào hết <3 Đây đúng là một ưu điểm vượt trội của sữa tắm trị hôi Bearing Shampoo Smelly Hair.
Mình sẽ tiếp tục theo dõi thêm để xem bé được bảo vệ khỏi ve và bọ chét trong thời gian bao lâu và thông báo tiếp cho các bạn biết ;)

Giá khá tốt: 59.000 VNĐ / chai 150 ml
Mình đánh giá sản phẩm 4.5 / 5*

Hy vọng những chia sẻ của mình có thể giúp các bạn có thêm một phương pháp trị hôi cho bé ở nhà. Chúc cún yêu của các bạn luôn thơm mát và không bị ve , bọ chét đeo bám nữa nhé!

khangtran412

Mình cũng đang sử dụng thương hiệu này, nhưng là chai màu trắng dành cho chó lông trắng , thấy kết quả cũng ok lắm, em ko bị ve, bọ chét nữa, lông cũng mềm mượt trắng, ko bị ngả màu, hehe :)

mynguyen1112

sữa tắm của bearing thì nổi tiếng quá rồi. Mình có 1 em samoyed, bữa trời nóng có mua chai bearing icy cool tắm thử cho em nó, thấy nó ngủ thoải mái cả buổi trưa thích quá choy <3 bữa giờ trời mưa, em nó bị hôi , chắc mua chai trị hôi này cho em nó thử quá =]]]]

nhoccon2006

Hix, đúng sản phẩm mình đang cần. Mua ở đâu vậy chủ thớt ơi? bé hôi quá bị ba mẹ doạ cho ra ngoài sân nằm :((((

danielnguyen

2 em bulldog nhà tui thì vừa tắm chai này vừa có thêm phấn thơm cùng hiệu nên thơm tho sạch sẽ =]]] chứ hồi trước tắm xong cũng hôi như thường :cool:

minhhuynh2004

Hix, đúng sản phẩm mình đang cần. Mua ở đâu vậy chủ thớt ơi? bé hôi quá bị ba mẹ doạ cho ra ngoài sân nằm :((((
Có nhiều shop bán lắm, bạn search là ra liền. Mình mua ở Pet Centre, 50 CMT8, Q3 nhé ;)