• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog thailand

maxdown

Member
mình ko phải fan bulldog nhưng thấy mấy bé này của tụi thái đẹp quá nên post hình cho anh em xem chơi.

King of bulls

Vietpet sponsor
Đẹp lắm, những chú chó rất đẹp. Chủ topic thêm vài tấm nữa đi.

Thân chào,

phuoc

Member
nhìn hoài không thấy chán , hình còn ích đó bạn ạ , thêm nửa đi nha quá đẹp .......:-bd:-bd:-bd

maxdown

Member
hic,không ngờ anh em hâm mộ bulldog quá,mình post tiếp hình cho anh em xem,xem xong đừng chảy nước miếng được rồi,đúng là đẳng cấp là mãi mãi :)

trung2t3c

Active Member
mấy con khác mình ko bàn tới nhưng riêng con này thì mình biết rõ, trước đây ở trại Winsan bên Thailan , em nó tên là TH. CH. WINSAN TUNJO MAN với thành tích hơi bị ấn tượng
SHOWRESULTS

2nd Reserve Best Local Bred of the Year 2008
1 Best Local Bred in Show (all-breed)
1 Reserve Best Local Bred in Show (all-breed)
5 Reserve Best in Group (all-breed)
1 Best Local Bred in Show ( FCI Group 2 Specialty )
8 Best Local Bred in Group (all-breed)
3 Best of Breed
6 Reserve Best of Breed
20 Best Local Bred in Breed
1 CACIB
1 Res. CACIB
2 Best Puppy in Show (all-breed)
2 Best Puppy in Show (FCI Group 2 Specialty)
6 Best Puppy in Group (all-breed)
2 Reserve Best Puppy in Group (all-breed)
1 Best Baby in Show (all-breed)
1 Reserve Best Baby in Show (all-breed)
1 Reserve Best Baby in Show (Bulldogs Specialty)
3 Best Baby in Group (all-breed)

em nó hiện giờ đã ở nhà mới bên tận ...... Tây Ban Nha:D:D

maxdown

Member
mấy con khác mình ko bàn tới nhưng riêng con này thì mình biết rõ, trước đây ở trại Winsan bên Thailan , em nó tên là TH. CH. WINSAN TUNJO MAN với thành tích hơi bị ấn tượng
SHOWRESULTS

2nd Reserve Best Local Bred of the Year 2008
1 Best Local Bred in Show (all-breed)
1 Reserve Best Local Bred in Show (all-breed)
5 Reserve Best in Group (all-breed)
1 Best Local Bred in Show ( FCI Group 2 Specialty )
8 Best Local Bred in Group (all-breed)
3 Best of Breed
6 Reserve Best of Breed
20 Best Local Bred in Breed
1 CACIB
1 Res. CACIB
2 Best Puppy in Show (all-breed)
2 Best Puppy in Show (FCI Group 2 Specialty)
6 Best Puppy in Group (all-breed)
2 Reserve Best Puppy in Group (all-breed)
1 Best Baby in Show (all-breed)
1 Reserve Best Baby in Show (all-breed)
1 Reserve Best Baby in Show (Bulldogs Specialty)
3 Best Baby in Group (all-breed)

em nó hiện giờ đã ở nhà mới bên tận ...... Tây Ban Nha:D:D
mình ko rành bulldog lắm nhưng thấy em nó tên đầy đủ là ENG. TH. CH. BIG DADDY AT BRAMPTON, con này trại nhập từ Anh và có lẽ giờ em nó đã có chủ mới

còn con bên cạnh là AM. TH. CH. MILLCOATS CATCHING AWAY. con này trại nhập từ US

trung2t3c

Active Member
Sau khi xem kĩ lại thì mình đúng là đã nhầm, 2 con đều có bộ lông trắng, đều đã từng ghi dấu ấn bằng những chiến tích khi còn ở trại Winsan......
Thử nhìn xem, mọi người có phân biệt được ko???con bên trai là BIS ENG. TH. CH. BIG DADDY OF BRAMPTON, bên phải là TH. CH. WINSAN TUNJO MAN

còn AM.TH.CH. MILLCOATS CATCHING AWAY ở hình dưới chính là cha của TH. CH. WINSAN TUNJO MAN

Nhìn thấy là ngọn lửa đam mê lại cháy lên nữa rồi. Quá đẹp, cám ơn bạn đã chia sẽ những hình ảnh về bulldog

bulldog vẫn là chú chó đáng yêu nhất , ai cũng phải ngoái nhìn khi đi qua chúng ! hy vọng vn sẽ có những bulldog như vậy !
thân chào !

truongan

Member
dạ chào mấy anh em mới nuôi bulldog làm ơn cho em hỏi em nghe nói dán tai cho bulldog định hình lỗ tai làm sao vậy mấy anh chỉ với

KUTESMILE

Member
cho em hỏi tí. em xem phim thấy mấy con chó mặt nhàu mà nó cứ vẩy nước dãi lung tung ấy (eo) có phải bọn này không? tại trông giông giống! :) em gà mong mọi người chỉ giáo