• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog bị đỏ mắt & nổi hạt trong con mắt.

Bugorg

Chả là con chó nhà em nó bị đỏ mắt, và nổi một hạt giống như bị cườm giữa con mắt. em đã chích kháng sinh và nhỏ thuốc nhưng thấy không ăn thua, chó vẫn ăn uống và sinh hoạt bình thường. Có bác nào có kinh nghiệm về bệnh này thì chỉ giúp em. em thấy nó rất tội nghiệp. chay chưa mãi mà không hết.

hôm 13 Oct mình có mang lên 151 Lý Thường Kiệt thì ngườ ta cho mình thuốc vể chích như trong toa. Nhưng mình thấy không có dấu hiệu gì tiến triển.

Các bạn để ý sẽ thấy con mắt bên phải có nổi một hạt gì đó màu đục đục. Mình bây giờ rất lo lắng, các bạn có thể xem giúp mình các loại thuốc mà bác sĩ kê cho mình về chích có phù hợp với bệnh của em nó không? Vì mình thấy chỗ 151 là rất uy tín. ngoài ra bác sĩ còn nói mình mua thêm thuốc mỡ tra mắt Tetracyclin 1% về bôi một ngày 3 lần. nhưng mình thấy hoàn toàn không có tiến triển. Chó mình vẫn ăn uống bình thường. Mong các bạn cho mình lời khuyên. Ths các bạn rất nhiều.