• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull này có 100% là Bull kô hở các bác?

Thuy_nguyen

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội
Con này e nuôi được 6 tháng, bắt về khi 3 tháng đến nay là khoảng 9 tháng tuổi, giới tính đực. cân nặng thì lâu rồi kô cân lên kô biết.

nqd123

Member
Chó của bạn đẹp quá, mình không biết nhiều về giống này nhưng quả thực phải thốt lên rằng quá đẹp! Nhất là quả ngực, đầu thủ, mầu mảng rõ và đều là những điều ấn tượng nhất với mình. Nhìn nó không hiểu về nó cũng phải mê tít bạn ạ! Chúc mừng bạn sở hữu một chú cún tuyệt vời về hình thức, theo cách nhìn của mình.

1stLady

Member
Cún rất đẹp nhưng tỷ lệ đầu hơi nhỏ so với phần thân rất hòanh tráng. Nói chung là đẹp trai - hihi

trung2t3c

Active Member
Tai vểnh cao quá, đầu so với thân chưa hơp lý (đầu hơi nhỏ) :D
Tuy nhiên e lại kết cái dáng vẻ vạm vỡ của chú này
Chắc bác cũng tốn khá nhiều về cái khoản ăn uống của chú ta đấy :)) :)) :))

Thuy_nguyen

cám ơn mọi người. E cũng biết a chàng nhà e thủ hơi bé so với thân. e đang nghĩ cách để củng cố phần Đầu. Bác nào có cách gì hay mách e với nhé, nếu ở Hà nội e xin hậu tạ 1 chầu...mát lạnh.

trung2t3c

Active Member
em nghĩ ko thể làm phần đầu to hơn được nữa, đầu là kết cấu xương mà xương của bé này đã phát triển tối đa thì làm sao mà phát triển thêm như ý muốn được hả bác :D :D :D

gocphoxua

Member
Thuy nguyen ơi, bull ở độ tuổi 9 tháng chưa thể nói đầu to hay nhỏ đâu bạn àh ! Đến khỏang 1,5 tuổi trở lên đầu mới bung hết !Chuyện này các bác cứ chờ anh Sơn Ly giang vào giải thích ! Bạn cứ yên tâm, nếu em nó là 1 chú thuần chủng thì sau này sẽ đẹp ! Bi jờ bạn cho em nó thêm canxi và tập 1 số động tác bổ sung cho hàm và đầu (ví dụ gặm xương bò áh !) Hihi ! Chó bạn dễ thương lắm nhưng hơi mập tí ! Nên bớt khẩu phần ăn của nó (nó như con Bingo nhà mình áh, béo ú )

Thuy_nguyen

He he ai cũng bảo là e nuôi LỢN chứ có bảo là e nuôi CHÓ đâu. thanhk các bác. e sẽ bắt cu cậu này tập thể dục thể hình thôi. =))

Thuy_nguyen

Xin bác Ly Giang cho e 1 vài lời khuyên bổ ích về Bull đi nào?

SUMO SUMO bác cho em nó ăn thực phẩm tiêu chuẩn sumo bác chỉ giúp em thực đơn với .Chó đẹp tuyệt

binhtayhd

wOA wOa nhìn con bull này như kiểu trong phim oy A ạ ! nhưng mà trông nó vẫn không giống bull thuần chủng ! Bull gốc 100% ! Em thì không biết nhiều , nhưng nhìn hình thì hình như là bull này không được 100% !
Nhưng dù sao em vẫn chúc mưng A vì đang sở hữu 1 con cún No.1 ! Nó đẹp lắm ! ................. Yêu lun naz ! ............:D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chào Thuy-Nguyen,
Ở lứa tuổi 9 tháng, kích thước đầu của tất cả các giống chó đều chưa phát triển hết, giai đoạn từ 7- 15 tháng khung đầu sẽ phát triển và hoàn thiện dần ngoài 2 năm tuổi. Về chú chó của bạn có thuần 100% là English Bulldog, thì trước hết bạn phải tìm hiểu bản thân chó cha và mẹ có thuần là EB không?, mà qua hình thì không nói lên được điều này. Cứ cho chú chó của bạn có cha mẹ là 100% EB, thì chú chó của bạn là EB 100%, kế tiếp bạn sẽ xem chú chó của bạn có đúng chuẩn không và nếu có lỗi thì lỗi phần nào. Nhìn hình, thì chú chó được nuôi tốt nên phát triển tốt, nhìn rất bắt mắt, nhưng phần đầu thì có một số vấn đề Bạn hãy tham khảo chúng qua đường link này: http://www.vietpet.com/vietpet/modules.php?name=News&op=viewst&sid=116. Tôi thiết nghĩ sau khi bạn đã tìm hiểu kỹ và so sánh thực tế chú chó của bạn thì bạn sẽ tìm ra câu trả lời.

Thân,

Thuy_nguyen

Chú bé nhà e vừa qua khoá học thể hình 1,5 tháng về!

E nó sau khoá học về thân hình cũng oe ót bớt đi! Các bác xem thử nếu quan tâm thì PM cho e .

tungquay

Member
em cũng có bulldog Anh, lúc nào dảnh ae giao lưu nhé con em giống đực cũng độ tuổi như con của bác..DD 0904950888, hẹn sớm gặp bác :D

Kthai23

Member
ThuyNguyen oi.Anh cho em hỏi Giá 1 em bull 3->4 thang giống như em bull của anh đó.Kog cần phải 100% giống chính gốc.Khoản bao nhiêu vạy anh?:thingking:

ectasy

Member
anh Thuỷ_Nguyên có em EB đẹp ngất người nhé. tiện thể anh cho em hỏi anh cho nó tập thể hình ở đâu thế để em còn cho con nhà em đi tập với. chứ tình hình này hỏng rồi anh ạh =))

đẹp và dễ thương là những từ ngữ chuẩn xác dành cho em bull này đấy, chúc mừng bạn. Em nó M hay F vậy bạn?

namjerry

Member
chó nhà bạn đẹp thật chế độ ăn uống như thế nào vậy bạn . Chúc mừng ,chúc mừng::D:D:D:D:D