• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BQT vietpet sửa lại ví trí của 2 banner quảng cáo giùm!

tsunami

Member
Đêm nay vào vietpet thấy có 2 cái banner quảng cáo chạy dọc 2 bên.
Sẽ không sao nếu như màn hình của người dùng hiển thị độ phân giải trên 1024 x 768. Nếu để độ phân giải màn hình 1024 x 768 hoặc nhỏ hơn thì banner quảng cáo sẽ nhảy vào trong khung diễn đàn, gây khó khăn cho người dùng bọn em.
Vậy em có ý kiến, mong BQT cữ kỹ thuật chỉnh sửa trong thời gian sớm nhất.

Ý kiến của em: cho 2 cái banner quảng cáo đó nằm trong cái table id="Table_01" (nội dung diễn đàn mình ở trong table này, em view source lên xem nên thấy), cho table id="Table_01"position là relative, 2 cái banner kia dĩ nhiên position:absolute rồi, và banner bên trái sẽ right:10px, còn banner bên phải sẽ là left:10px(hiện tại cái bên trái nó left:10px còn cái phải nó lại right:10px), còn kéo chuột đến đâu nó trôi xuống đến đó là code javascript có sẵn. Như vậy thì 2 cái banner kia sẽ không bao giờ chui vào trong đc phần nội dung của diễn đàn (chính là cái table id="Table_01").
Đây là 1 chút ý kiến của em thôi :D

mariabong_88

Ôi đây rồi. Em cũng đang bực mình vì cái banner từ sáng tới giờ đây. Đọc bài thật là khó chịu quá cơ :((. Nãy em post bài nhầm, nhảy vào post lung tung cả.
Mong ban Quản trị sửa nhanh giùm các anh em cái vụ Banner này với ạ. Tối qua còn ngon lành mà, sáng nay đã thế này rồi :-o

Sheryl

Active Member
Banner dùng code này ảnh hưởng nghiêm trọng tới các thành viên dùng điện thoại hoặc netbook để lướt ưeb vì độ phân giải màn hình thấp :(.