• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu gà

VietSHi

Member
Bạn nuôi BC gà nhìn đẹp đấy nhà bạn ở đâu vậy,có đc hôm nào mình qua giao lưu nhé

trantantai

Active Member
Bồ câu gà của bạn đẹp đó, nhưng chưa biết to nặng thế nào? Bạn có nhiều không? bữa nào cho lên xem có được không?

bocau hanoi

Member
tuỳ các bạn thoi đén lúc nào củng đụoc
mình nuoi củng khong nhièu lắm
Nghe không welcome lắm, nếu thật tâm thì cho địa chỉ bạn nhé, mình cùng giao lưu, vì mình cũng thích loại này và cũng đang nuôi, thật tình trên diễn đàn không nhiều người nuôi loại này lắm.:confused:

haohao

Member
Ở ngoài Bắc loại chim thịt siêu trọng thì nhiều vô kể.
Có loại nào bự con không bác? Khoảng trên 1 kg/con thì có không? Những loại bự con nuôi làm kiểng cũng rất hay. Thân.

bocau hanoi

Member
Có loại nào bự con không bác? Khoảng trên 1 kg/con thì có không? Những loại bự con nuôi làm kiểng cũng rất hay. Thân.
có đấy bạn haohao ơi, chim loại siêu trọng này ở Chợ bán nhiều, có con non to cao như BC Gà (0,7 - 1kg) và ngoài này cứ gọi đơn thuần bằng ngôn ngữ của mấy chị bán chim thịt là BC tây, nhiều con có màu loang lổ nhìn cũng được nhưng mình thì chưa bao giờ quan tâm, vì từ lúc bắt đầu nuôi chim đến nay mình chưa bao giờ ăn chúng.

có đấy bạn haohao ơi, chim loại siêu trọng này ở Chợ bán nhiều, có con non to cao như BC Gà (0,7 - 1kg) và ngoài này cứ gọi đơn thuần bằng ngôn ngữ của mấy chị bán chim thịt là BC tây, nhiều con có màu loang lổ nhìn cũng được nhưng mình thì chưa bao giờ quan tâm, vì từ lúc bắt đầu nuôi chim đến nay mình chưa bao giờ ăn chúng.
Chào bồ câu Hà Nội , mình rất thích nuôi bồ câu to con, ở ngoài đó bồ câu to con nhiều màu sắc không bạn. Trong này chỉ có màu vàng và đỏ không hà. khi nào tiện nhờ bạn tìm dùm vài cặp màu đen, trắng hay bông giống to co .Thân chào

bocau hanoi

Member
ok. anh Bình hóc môn nhé, mua thì nhanh mà e mang vào thì lâu, chim màu trắng đen có nhiều và nhìn thỉnh thoảng cũng có con đẹp. em đang bận công việc vì đang thời vụ(em làm du lịch) có cách gửi em sẽ gừi vào cho anh.

nuoibocau

hiện mình có 1 cặp mới nở va 2 con trống 1kg/c các bác muốn xem thi gọi đi mình chỉ nhà cho 0907205942

bồ câu gà 1kg là đạt tiêu chuẩn lắm rồi,con trống một kg vậy còn con mái bao nhiêu vậy bạn,nếu đều chim để lai cho mình 1 cặp nha. À quên màu gì vậy

nuoibocau

Mình cũng mới bán đi 1 cặp rồi, hiện mới nở 1 cặp nữa được 1 tuần rồi, để mình post hình lên sau 0907205942