• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ Câu Bị Cảm Cúm Sau Khi Tắm .

andylam

Tình hình là mình có cặp bồ câu gà banh mới mua, bửa vô tình mình phát hiện con trống bị mạc bu quá trời nên đem chai hentox 200 pha nước , xịch trực tiếp lên người nó , và nhúng nó vô tháu nước muối pha đậm , ( trừ phần đầu ) , rồi mình đem nó phơi nắng lúc 12h , lúc đem vô thấy nó giống như bị ngứa , nhưng đã gần chiều và bắt đầu mưa nên mình để qua hôm sau , tắm lại bằng nước lọc bình thường và đem đi phơi nắng 12h nữa. xong từ đó nó bị cú xụ luôn , bỏ ăn , đứng 1 chân xù lông giống như bị cảm cúm, ỉa phân hình giống viên cám viên màu xanh có lẫn nước , không còn linh hoạt nữa, mình đã cho nó ăn tỏi nhưng tình trạnh ko tiến triển hơn , hôm qua mới cho nó uống thuốc vitamin dành cho gà, chim nhưng vẫn không thấy nó khỏe hơn, từ bửa tắm đến giờ là khoảng 4 -5 ngày rồi .các bạn có cách nào chỉ mình với, mua thuốc ở đâu ? loại thuốc gì? cách dùng sao ?
mình ở q1 sài gòn . thank các bạn nhìu .

:(:(:(:(:(:(:(:(:(

^^Thanh^^

Member
Chim bạn mua no bị yêu sẵn oy.Đang lẽ bạn phải tẩy giun cho no trươc,nêu trong người no co giun mà mình còn chữa rận nhung nươc là bi trung gio.Thây mây bạn hay wua chợ lơn mua thuôc 1-2-4 gì cho chim uông đo.Bạn wua mua thử xem
Khi nào bạn cần tim ga banh trông canh màu đỏ mơi,thi liên lạc minh nha,minh ở wuận 7,kê bên wuận 1. Đt 01662.696.803<:p