• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu bị bệnh nổi trái nặng quá ! Xin các anh giúp đỡ

paparoti

Member
-2 con BC nhà em bị nổi trái hai bên mắt.Em lại thú ý mua thuốc trị trái cho em nó , uống liên tục trong 5 ngày rồi mà cũng chưa thấy khả quan nữa,cục trái nổi ngay hai bên khóe mắt ngày càng lớn.Trông em nó thấy tội quá, hai mắt muốn híp lại luôn.Xin các anh chỉ dùm em cách chữa trị dùm em nó.XIn cảm ơn !!!

tình hình này là vô phương cứu chữa rồi bác ạ............................................

Ilovepigeon

Member
anh ơi bồ câu loại gì vậy nếu là pháp hoặc pháp lai mà không chữa được tốt nhất là anh bán chúng đi :D:D:D:D:D:D:D

paparoti

Member
-Mình đã mua tetacyline (dạng thuốc mỡ thoa mắt) thoa cho em nó rồi và cũng có pha tetracyline 500mg vào nước cho em nó uống nữa.Mình cũng có coi kỹ là không có nổi trong miệng,em nó ăn uống tốt hơn hẳn,hy vọng khỏi được căn bệnh đáng ghét này.Nhìn em nó tội nghiệp quá,giống BC mình nuôi là bồ câu gà Mỹ.Như vậy không biết có ảnh hưởng gì về sau của em nó không? Có để lại sẹo không ? Cặp mắt của em nó có thể lành lại như xưa không ? Do lần đầu nuôi chưa rành lắm, xin anh em tư vấn chỉ bảo dùm em ! Thanks !

zongke

Member
Nếu sau khi trái rụng hết thì chim sẽ lành, chỉ để lại sẹo mờ, nhìn kỹ mới thấy. Cũng không ảnh hưởng gì nhiều đâu. Chim sẽ vẫn phát triển & sinh sản tốt, bạn đừng quá lo lắng.