• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy Puppies đầu tiên của RAGING ROTTWEILER(Sản phẩm của 2 nhà Vô địch NGA)

daugagiamem

Vietpet sponsor
15-11-2010.Sau hơn 8h vượt cạn FANTASY đã sinh cho trại RAGING ROTTWEILER 11 bé ( 4 đực,7 cái) kháu khỉnh .
11 bé này là sản phẩm của 2 nhà vô địch Nga PINKY và FANTASY.
Mình tranh thủ up vài tấm hình để mọi người chia vui và ủng hộ mình.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin

Cha tụi nhóc

Mẹ tụi nhóc

1 đội bóng nữa ra đời hả bác =))...Việt Pet trong nửa tháng có tới 2 đội bóng chào đời, thật là điềm lành quá ^^!

Chúc vui các bác ^^!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
hehe...cuối cùng thì tin vui cũng đã đến. chúc mừng ..chúc mừng...:beer:beer:beer

daugagiamem

Vietpet sponsor
[animal RESCUE];376874 nói:
1 đội bóng nữa ra đời hả bác =))...Việt Pet trong nửa tháng có tới 2 đội bóng chào đời, thật là điềm lành quá ^^!

Chúc vui các bác ^^!
Mình hy vọng đội bóng của mình hy vọng sẽ góp phần đẩy mạnh phong trào Rott của VP ngày càng lớn mạnh.
Cảm ơn bạn.......

hehe...cuối cùng thì tin vui cũng đã đến. chúc mừng ..chúc mừng...:beer:beer:beer
Cảm ơn anh Sơn nhé..........lần đầu tiên còn bỡ ngỡ nhiều nhưng hy vọng rồi mọi chuyện cũng ttó đẹp.....

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng An nhé, chúc mấy bé hay ăn chóng lớn. Cố gắng chăm mấy nhóc tốt nhé An .Thân chào.

Hung.tinhyeu

Active Member
15-11-2010.Sau hơn 8h vượt cạn FANTASY đã sinh cho trại RAGING ROTTWEILER 11 bé ( 4 đực,7 cái) kháu khỉnh .
11 bé này là sản phẩm của 2 nhà vô địch Nga PINKY và FANTASY.
Mình tranh thủ up vài tấm hình để mọi người chia vui và ủng hộ mình.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin

Xin chúc mừng An.

Cái ống nhựa An làm để chống đè nên nâng cao so với mặt sàn nhựa 10cm thì mới có tác dụng. Khi chó mẹ nằm mới không đè vào chó con vì đã có khoảng cách, có như vậy mới hạn chế tối đa được.

An tham khảo thêm ở đường link nhé. http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=22056

daugagiamem

Vietpet sponsor
Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và ủng hộ mình ........
Cũng may Fantasy được chăm sóc tốt trước khi sinh nên sau sinh có đủ sữa cho con bú .
Xin up vài tấm hình mấy em nó vừa bú xong lăn quay ra ngủ .........

To anh Doanh (Doanhcauson) : Rất...rất...rất cảm ơn anh vì những gì anh đã giúp đỡ em trong suốt thời gian qua ...........
To anh Hungtinhyeu: Cảm ơn anh đã góp ý và đã sửa,anh coi có gì góp ý kiến thêm cho em nhé..........

Tranh thủ chuẩn bị chuồng cho DOXA sắp tới ngày sinh nở ( dự kiến khoảng ngày 18,20 - 11-2010)

khue-dn

Member
Chúc mừng, chúc mừng! Hình như quần áo ủng hộ đồng bào lũ lụt chui vào với lũ nhóc nhà bạn hết rồi, ke ke. Chúc bọn nhóc mau lớn!

daugagiamem

Vietpet sponsor
Cảm ơn bạn...... quần áo mình mua hàng sida giá siêu rẻ 50.000 một bao lớn theo mình nghĩ chắc khoảng 1.000đ/cái

tran huy hoang

Active Member
Chúc mừng nhé ! Nhưng cái khoản đổi tên trại mà không mời ACE nhậu là không được đâu đồng chí ơi !

my_lucky

Active Member
góp ý.........

Cảm ơn bạn...... quần áo mình mua hàng sida giá siêu rẻ 50.000 một bao lớn theo mình nghĩ chắc khoảng 1.000đ/cái
Chúc mừng bạn có tin vui và lại sắp có tin vui.....!
Trong khay đẻ của chó mẹ sau khi sinh bạn không nên để nhiều áo và giẻ như thế, dễ vùi chó con.Chó con sẽ có khả năng bị quấn vào đống giẻ đó không ra được hoặc chó mẹ sơ ý đè phải chó con.Thân!
Cố gắng lên bạn nhé!

minhcuong

Active Member
Chúc mừng bạn có tin vui và lại sắp có tin vui.....!
Trong khay đẻ của chó mẹ sau khi sinh bạn không nên để nhiều áo và giẻ như thế, dễ vùi chó con.Chó con sẽ có khả năng bị quấn vào đống giẻ đó không ra được hoặc chó mẹ sơ ý đè phải chó con.Thân!
Cố gắng lên bạn nhé!
Chúc mừng trại chủ Raging Rottweiller đã có đàn Rott hoành tráng đủ (thừa) tiêu chuẩn đăng ký pedigree VKA.

Bổ xung ý kiến của bác Hung TY và bạn my_lucky. Mình nghĩ để giấy báo để thấm nước tiểu của chó con là tiện hơn cả. Tuy nhiên khá là tốn giấy báo để đảm bảo vệ sinh khô ráo.

Nếu dùng vải thấm bạn nên mua vải vụn loại cotton chiếm tỷ lệ cao và sẵn sàng một cái máy giặt để giặt và phơi liên tục.

Gửi trại chủ đường link, cái ổ đẻ mình tự làm. Sàn 6 tấm nhờ bác Hùng TY đặt mua hộ.
http://www.youtube.com/watch?v=RPcjFZ5_cwQ

Cũng lần đầu chăm cún đẻ, nên kinh nghiệm của minhcuong vọn vẹn chỉ có vậy.

Chúc mừng trại chủ một lần nữa.

daugagiamem

Vietpet sponsor
Cảm ơn anh Minhcuong và my_lucky đã nhiệt tình góp ý , đây là lần đầu tiên được chăm chó con nên chưa có kinh nghiệm và còn nhiều thiếu sót,với sự góp ý của mọi người em tin lần sau se làm tốt hơn nữa .........
To Tranhuyhoang: Cảm ơn anh nhiều .........em đâu có đổi tên đâu chỉ dịch từ RR thành RAGING ROTTWEILER thôi ......hehe

daugagiamem

Vietpet sponsor
Xin up hình mấy nhóc lúc 4 ngày tuổi (tranh thủ chụp lúc mấy bé đang "phê" sau khi bú no) ...........

Cảm ơn mọi người đã đọc tin......

Bà mẹ trẻ FANTASY đã lấy lại sức khỏe và tinh thần sau ca "vượt cạn" kéo dài......

daugagiamem

Vietpet sponsor
Nhân ngày 20-11 xin up vài hình mấy em nó được 6 ngày........

Bé này nhỏ nhất nhưng bú căng bụng nhất.....

thanhloc

Member
Đẹp lắm Đầu gà giá mềm cố gắng chăm tốt như lan ngày thu hoạch nghe em
CÚNG HỶ .CÚNG HỶ.CÚNG HY…………………………………………………..

Chúc mừng anh ! Chúc các bé mau lớn , hôm nào rãnh vào thăm anh lâu quá rồi ko tham quan trại lan của anh