• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bạn nào nuôi mèo cho mình hỏi chút

thaonguyen1669

mình mới xin đc 2 bé mèo, muốn tắm cho 2 pé nhưng mà không biết ở đâu bán, mình ở quang trung gò vấp, có bạn nào biết chỗ bán sữa tắm mèo gần đó không?

nhocmeo

Member
mua ở thú y quận đó chị 2 bé mèo khỏe không chị? tội nghiệp 2 anh em nó , chủ nó ác không cho ăn ,định đem bỏ mẹ thấy vậy nên xin về foster 3 tuần rồi mới tìm chủ mới cho tụi nhỏ . chị đặt tên tụi nhỏ chưa vậy? em kêu một đứa là rin , đứa trắng đen là nhéo, chị không thích thì đặt lại tên cho tụi nhỏ

thaonguyen1669

hi, cám ơn bạn nha, 2 pé ngoan lắm, biết đi vệ sinh vô chậu cát rùi. hi, ăn cũng nhiều nữa, mà 2 bé mèo đó được khoảng bao nhiêu tháng rùi nhỉ, khi nào thì phải xổ giun vậy bạn

thaonguyen1669

ak, bạn nhoc mèo ơi, hai pé đó bé nào là đực pé nào là cái vậy bạn, nghe nói là bé trắng đen mới bị ốm, vậy giờ mình tắm cho bé được ko

nhocmeo

Member
ak, bạn nhoc mèo ơi, hai pé đó bé nào là đực pé nào là cái vậy bạn, nghe nói là bé trắng đen mới bị ốm, vậy giờ mình tắm cho bé được ko
hai bé đều là mèo trai hết, con cụt đuôi tên là rhin , con trắng đen là mí nhéo do bệnh nên teo nhéo ( chị nhớ cho nó ăn yaourt nhá mỗi ngày ăn 1-2 lần mỗi lần một muỗng canh) nó có trốn không vậy chị???con trắng đen mái ngố mới hết đường ruột nên chị đừng cho ăn cá hấp tiêu chảy đó cho ăn ít đạm thôi , tụi nó 2tha1ng hơn rồi khoảng nữa tháng nữa xổ giun cho em nó nha chị

nhocmeo

Member
tắm nước nóng thoải mái rồi sấy khô ấm con cụt đuôi mới tắm con trắng đen hơi ốm nên chưa tắm

thaonguyen1669

cám ơn nhoc mèo nhé, hai pé khỏe lắm, pé cụt đuôi quấn người lắm, pé trắng đen thì vẫn còn nhát, hay trốn trong góc