• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bình thơ Vietpet

Rose1402

Vietpet sponsor
Này thì... Vịt này... :D :D các bác xem cho giải tỏa cơn nghiền nhé, hihi :p :p

[IMGc=]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3047.jpg[/IMGc]

[IMGc=]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3046.jpg[/IMGc]

Mời bác Hoan làm thơ bình ạ, hihi :p :p

Hoan2008

Member
Rõ khổ thân con Vịt... túm lại nó chả phải của bác Hoan, chả phải của bác Hưng, chả phải của bác Tuyến... nó là cái gối của ông Lâm, cái bao tập đấm của ông Lâm... Xin hết!!! :)) =)) =))
Quả là cao thủ đây !!!:-bd:-bd:-bd.
Tôi đâu có nhận Vịt là của tôi, chỉ thương nó bị rằng xé rách nát te tua e nát một đời, nên vung lòng nhân đạo ra thôi. Mà cũng chả mắc mưu 1402 bông hoa hồng được, dẫu nó là Vịt, là gối, là bao tập của tay Lâm mỡ thì cũng cứ ... thế. Từng nghe, chiếc giầy khủng bố của Saclo đấu giá tới triệu đô còn giề. May ra, sau này ông Lâm mỡ có trở thành ... vĩ nhân, thì haha lúc đó giá trị của Vịt thế nào mọi người biết roài.

(hehe, giá như mình có cái gối này để gác chân nhể :)))
Hoá ra em Rose cũng không trì hoãn được sự sung sướng, hùng hồn tuyên bố với bàn dân thiên hạ về ý định roài còn gì. Giờ lại có thêm một đối thủ sừng sỏ, thì quả là khó khăn chồng chất gấp vạn lần. Ai muốn vượt qua để lên tới đỉnh ô lim phi Vịt thì phải vượt qua tới hàng tỷ gai của 1402 cây hoa hồng rồi.
Ông Haihanoi đâu, tái xuất giang hồ ngay để cứu thiên hạ đại loạn. Nhanh lên, tình thế nguy hiểm và gấp gáp lắm roài. Hồng y thư sinh Rose1402 với tuyệt chiêu "hương hoa thấu nhập" chắc chỉ có cao nhân Haihanoi với tuyệt chiêu "mũi tên xuyên thẳng" mới khống chế nổi thôi.

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
các bác lại mang chó của em ra để bàn luận rồi ..em là em không đồng ý đâu đấy .
To: Mỡmà ông Mỡ dạo này tranh ăn cả phần của Vịt hay sao mà béo ú lên thế ...cái đầu cứ bóng loáng lên , khổ thân cho Vịt lông lá cứ rối bù hết cả lên.
To: Hoan. ông này là ông nào mà tôi chưa biết mặt nhỉ . mới đọc mấy bài của ông tôi thấy cũng hay hay. cố gắng phát huy nhé .
To: Rose . em ới hôm nào đi off đội Mèo cho anh đi với nhé ....kekekekeke........

Rose1402

Vietpet sponsor
Nầy nầy... bác Hoan là bác cứ cẩn thận với em đấy nhé, em là em mới bị lây cái tính thù dai cho nên là lần sau đi off em sẽ để ý đến nơi đến chốn đới :)) giống như cái con "Bố già Mafia" nầy nầy... cú nó lắm, hehe bêu xấu nó tí cho đỡ ức =)) =))

[IMGc=...ái bậy]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_2962.jpg[/IMGc]

@anh Bocun: ối mừng quá... :drooling: :drooling: anh nói rồi mà không đi là không được đâu đấy nhá! tuần này khả năng là nhiều bác đi tầu ngầm lắm, đang lo quá đây nầy... :((

Hoan2008

Member
@. To Rose1402: Bình thử nhá:

Ảnh 1:
Gối chăn gối chiếu không êm
Gối đệm không mềm bằng gối ... Vịt con
Sau này ông Mỡ mà son
Trở thành "nhân vĩ" em còn giá cao
Rồi em lại phải lao đao
Âu, Phi, Mỹ, Á biết bao bảo tàng
Bác Hoan ơi hỡi bác Hoan
Nếu thương em thật thì mang em về​

Ảnh 2:
Đồn rằng anh lắm máu ... dê
Để em thử cái xem phê không nào
Xong rồi. Chả có làm sao
Tự nhiên em thấy nao nao trong người

- Em nhòm thấy "Bố già mafia" tung chưởng ... đạp gốc cây, đáng nhẽ phải nhắm mắt lại kẻo ... trúng độc. Đằng này lại cho ra đời một tác phẩm để đời thế hử. Thank cho em 1 cái.

@. To Bố cùn: Giang hồ ẩn dật thì biết mặt sao được ông ơi. Cảm ơn ông đã quá khen. Cũng may, chỉ sợ ông khen bài viết của tôi "hay quá", "hay tuyệt", thì quá độ sẽ tạo thành bước nhảy mất. Chứ còn "hay hay" thì râm ran âm ỉ phết đấy =))=))=))

Rose1402

Vietpet sponsor
@. To Rose1402: Bình thử nhá:

Gối chăn gối chiếu không êm
Gối đệm không mềm bằng gối ... Vịt con
Sau này ông Mỡ mà son
Trở thành "nhân vĩ" em còn giá cao
Rồi em lại phải lao đao
Âu, Phi, Mỹ, Á biết bao bảo tàng
Bác Hoan ơi hỡi bác Hoan
Nếu thương em thật thì mang em về​
Oa... bái phục bác Hoan, trong có mấy phút mà bác đã ứng xong bài thơ bình rồi :D dưng mà... dưng mà... hic hic... bác nói "gối... Vịt con" là... đụng chạm rồi đó bác ơi... :(( :((

Em là em chờ bác bình cái ảnh con "bố già mafia" bêu xấu với em cho bõ ghét :)) =)) =))

Hoan2008

Member
Em là em chờ bác bình cái ảnh con "bố già mafia" bêu xấu với em cho bõ ghét :)) =)) =))
Đang hứng, lại bình tiếp nhá...

Giận một nỗi lão Kỳ không cho ...*ái
Nên bây giừ ông ...*ái ...*ẹ ra đây
Ông sẽ làm ruỗng nát cả ... gốc cây
Cho lão biết văn minh là thế đấy​

Anh em đừng cho là bậy nhé, hãy hiểu theo cách "vui là chính" thì ok lắm lắm. Hơn nữa, theo "đơn đặt hàng" của nàng Rose, nên tôi phải sử dụng những chữ "độc" để thể hiện cái "xấu" mà em Rose muốn bêu lên.
Nếu lão Kỳ gừ anh thì Rose chịu trách nhiệm đấy nhá.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

" Đái thì đứng ở giữa đường,
Hôn nhau lại nấp sau tường, bụi cây".

Xin phép tác giả tấm hình này để BSGV được làm tư liệu cho khả năng đánh dấu đường và hấp dẫn bạn tình của chó.

Manonero

Member
Hệ..trong thời điểm hiện tại thì kính các cụ....cô Râu nói nà chuẩn nhất đấy các cụ ạ. Thôi thì em cũng nhắm cho nó vài đám rồi, bao giờ tới tuổi cặp kê em cho ra 1 đàn rồi các cụ tha hồ mà vứt xi măng với gạch nhé. Biết đâu khi đó xây nhà, em lại đc nhờ gạch đá xi măng vôi vữa của các cụ cũng nên. :D :D :D

Cô Râu : Cô còn thiếu ...nó là cái cục tạ để sáng sáng tập thể dục nữa :p ! Mà eo cái cô này...chụp ảnh gì mà kĩ thế. Lại còn tủm tỉm nữa...eo....

ơ mà các bác ơi. Các bác cứ Vịt Vịt mãi...chả chịu thêm câu trộm vía gì cả, nhỡ có người hắt xì hơi không ăn được cơm thì sao. Chết đấy ạ

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Tớ góp vui 1tí cái ảnh cô Rose chụp quả là Độc đấy......he....
" Gốc cây thì kệ gốc cây, cún tôi cứ đái cho vơi nỗi "lòng"

dieuthuy

"Mà là cún cháu vệ sinh, đúng nơi đúng chỗ cho cây xanh ngời
Chứ kg cứ như mấy người cứ úp vô tường mà mặt dửng dưng."

HOhangbac

Member
sau những lần offline như vậy Viêtpet lại tìm thấy những nhân tài về thơ văn, sáng tác v.v haaaaaaaaaaaa
Nhất Râu nhì Thuý thứ ba là Hoàn
Thứ tư nào biết là ai
chúc vietpet ngày càng phát triển lớn mạnh

Manonero

Member
- Tui buồn tui đái kệ tui
Chủ tui đang bận việc công diễn đàn
- Cô chú xin chớ phàn nàn
Làm tui mất sướng lại phang cho giờ.=))

HOhangbac

Member
Thứ năm là MỠ sáu còn biết ai
hôm nay mới biết các bác có tài văn thơ ghê, đề nghị lần offline sau của vietpet các bác có tên như trên đúng ra sáng tác nhé :))

dieuthuy

sau những lần offline như vậy Viêtpet lại tìm thấy những nhân tài về thơ văn, sáng tác v.v haaaaaaaaaaaa
Thứ tư nào biết là ai
chúc vietpet ngày càng phát triển lớn mạnh
Kg, kg, e k dam tham gia đứng cạnh bác Hoan đâu.....:)) Nếu tham gia, làm chủ trò khoản hát hò karaoke thì đc. Còn mạn chủ chi thì cứ "Lệ Quyên" là xong hết. Mỗi người 1chân 1tay nhé...hi:-bd:-bd

Hoan2008

Member
Thứ tư nào biết là ai
Thứ năm là MỠ sáu còn biết ai/QUOTE]

Vì cúng cơm của em lại bị nhầm nhọt sang trồng trọt, nên em mạn phép ghép giùm bác HOhangbac theo thể bút tre nhá......

Đồn rằng Vietpet thi thơ
Bàn dân thiên hạ ngóng chờ kết qua
Ít phút dành cho quảng cao
Để Ban Giám khảo đi vào hội y
Bên ngoài thiên hạ rầm rì
Ai lên bục nhỉ? Thôi thì chờ xem
Kụ Hổ hàng bạc e hèm
Vì không đeo kính, nên xem bị ngường
Mọi người thấy vậy mà thương
Cuối cùng ông cũng khật khương nói rằng:
"Cô Râu đẹp tựa ánh trăng
Đoạt luôn giải Nhất, pằng pằng vỗ tay =D>=D>=D>
Thơ Thuý cũng khá là hay
Nên Ban Giám kháo cho ngay giải Nhì
Kể ra cũng hới lâm li
Cụ Hoan - Ba nhé ! Có gì phiền không?
Giải tư thì vẫn bỏ không
Ai đủ bản lĩnh thì ... chồng thơ ra"
Nhấp xong ngụm nước, khà khà
Kụ Hổ hàng bạc lại loa loa rằng:
"Giải Năm chỉ có một thằng
Là tay Lâm mỡ ở Hoàng Hoa Tham
Giải Sáu, giải Bảy, giải Tám...
Vẫn còn bỏ trống. Ai tham gia nào?

Nhào zô, nhào zô bà kon ơi !

P/S: Vẫn trong mạch máu offline 20.4 đấy, các bác Mod đừng "di" sang văn nghệ nhá. Em giơ lắm.

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
hay quá ....thơ hay quá...
mà hình như mấy ông hay làm thơ thì cũng thường hay Ngơ Ngơ....đang ăn cơm thì lại đòi ăn kem...hehheeheh

dieuthuy

hay quá ....thơ hay quá...
mà hình như mấy ông hay làm thơ thì cũng thường hay Ngơ Ngơ....đang ăn cơm thì lại đòi ăn kem...hehheeheh
Đòi ăn kem thì lại bthường, đòi Làm 1số thứ cơ.....ha...ha....thế mới sợ.:)):)):))
Mà cái kiểu đang ăn mà đòi làm 1số thứ thì lại toàn là của các anh hay đi nhậu thì fải nhỉ....chị em nhỉ?!

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
=))ôi trời ......to chuyện rồi ... chị tôi lên tiếng rồi ...nghe danh chị nhiều mà chưa được gặp . hôm đi off thì đông quá không biết ai với ai nên chưa tỏ lòng ngưỡng mộ chị được ....khi nào có cơ hội chị cho em chiêm ngưỡng dung nhan chị tí nhỉ...=))=))=)):beer

HOhangbac

Member
Đòi ăn kem thì lại bthường, đòi Làm 1số thứ cơ.....ha...ha....thế mới sợ.:)):)):))
Mà cái kiểu đang ăn mà đòi làm 1số thứ thì lại toàn là của các anh hay đi nhậu thì fải nhỉ....chị em nhỉ?!
lần đi off sau chị bảo em cái làm một số thứ....... nhé vì cũng hay đi nhậu mà sau đó đi thẳng về nhà k biết làm gì cả, bí mật nhé kẻo mọi người lại biết=))