• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bà con của pitt hay bully ?

mình không biết em này la giống gì ? nên muốn hỏi mấy bác có kinh nghiệm chỉ bảo nhé ! em này toàn thân đen........đuôi thì cắt phân nữa àh ! cao bằng khoảng Rott nặng . Em nó nặng khoảng 40kg ,nhìn bên ngoài rất đẹp và ngầu .Và đây là hình em nó

cocker.fan

Active Member
Đuôi cụt thì khá giống Cane,em nghĩ em này có chút lai giữa Bully và giống gì đó.Có gì sai mong bác thông cảm

mình cũng không biết giống gì nữa ? nên hỏi mấy bác có kinh nghiệm xem giúp đó mà

Mình thấy em này có cái mặt giống bully nhưng bộ lông bully thì ngắn hơn. Ý kiến của mình.

vanglai213

Active Member
hình như có ít rott với bully, bully thấp mặt ngắn mắt nhỏ xíu, rott mắt to hơn xíu nhìn bức ảnh đầu nhìn ngang rất giống rott nhé . và thể hình cao to thế này.Bác thử xem lại cân nặng với, chiều cao của em này lại so với em rott xem sao..Nếu không chắc chắn vác thử xem ADN

hình như có ít rott với bully, bully thấp mặt ngắn mắt nhỏ xíu, rott mắt to hơn xíu nhìn bức ảnh đầu nhìn ngang rất giống rott nhé . và thể hình cao to thế này.Bác thử xem lại cân nặng với, chiều cao của em này lại so với em rott xem sao..Nếu không chắc chắn vác thử xem ADN
em này cao khoảng 40cm mấy nặng khoảng 40kg ! nhìn mặt em nó y chang bully luôn bạn ạh ! mặt rất đẹp ...đầu thủ rất to ! nhìn rất ok nhưng lại không biết là loại giống gì thôi ah !!!

vanglai213

Active Member
Nó là cane, nhưng lại không toát lên được cái thần của cane
cane mặt ngắn thật nhưng xem ông này bắt ở đâu về, hay là nó lai ở vn em à, không thấy thần thái mới khó. Phải để gia chủ diễn tả xuất xứ mới ra được.

to : bephuongmap ...có lẽ nó giống chó bully nhiều hơn là rott chăng nói chung bây giờ nhiều dòng cao như là rott lắm , mặt mũi cũng y chang khó mà lần được bạn à, thôi chó nào cũng là chó, chó cứ hiền ngoan nghe lời quấn chủ thì bạn lên nuôi, vì nó sẽ là con chó tốt của bạn theo bạn suốt đời đó

gàsiêunhân

Active Member
cane mặt ngắn thật nhưng xem ông này bắt ở đâu về, hay là nó lai ở vn em à, không thấy thần thái mới khó. Phải để gia chủ diễn tả xuất xứ mới ra được.

to : bephuongmap ...có lẽ nó giống chó bully nhiều hơn là rott chăng nói chung bây giờ nhiều dòng cao như là rott lắm , mặt mũi cũng y chang khó mà lần được bạn à, thôi chó nào cũng là chó, chó cứ hiền ngoan nghe lời quấn chủ thì bạn lên nuôi, vì nó sẽ là con chó tốt của bạn theo bạn suốt đời đó
em nhìn được cái thần của pug và bắc kinh trong đôi mắt nó anh ạ

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng

THấp thoáng cái hình thù hơi giông giống Cane rồi không biết có lai tạp thêm Bully hay dòng gì không nữa, có khi phải thử ADN mới biết được :D:D

THấp thoáng cái hình thù hơi giông giống Cane rồi không biết có lai tạp thêm Bully hay dòng gì không nữa, có khi phải thử ADN mới biết được :D:D
hehe ,em này là mình chụp ở 1 tiệm ở sài gòn !! nhìn bên ngoài rất ngầu , nó lai với con gì thì mình không biết .....chứ người chủ tiệm chó kêu giá 50c ....mình nghe thì hết muốn xem nữa ,vì giá không đúng với giá trị của nó !! con này xuất xứ từ (lương bích hữu) mấy bác ạ !!

tai pet

:-bd EM NÀY LÀ CANE CORSO. NHÌN EM NÓ HƠI MẬP ( VÌ CHỦ BÁN NHỐT TRONG LÒNG SẮT KHÔNG ĐƯỢC VẬN ĐỘNG) NÊN MỌI NGƯỞI LẦM TƯỞNG PULLY . VÀ EM NÀY KHOÃNG 10 ĐẾN 11 THÁNG TUỔI NÊN DÁNG VẼ CHƯA RA HẾT LOÀI CANE CORSO...:beer

gàsiêunhân

Active Member
Với đôi mắt lồi của pug này thì dù lớn hết cỡ em nó vẫn không thể mang thần thái của cane được
50c thật sự là quá dã man, 50c có thể mua rott gia phả hoành cháng rồi

:-bd EM NÀY LÀ CANE CORSO. NHÌN EM NÓ HƠI MẬP ( VÌ CHỦ BÁN NHỐT TRONG LÒNG SẮT KHÔNG ĐƯỢC VẬN ĐỘNG) NÊN MỌI NGƯỞI LẦM TƯỞNG PULLY . VÀ EM NÀY KHOÃNG 10 ĐẾN 11 THÁNG TUỔI NÊN DÁNG VẼ CHƯA RA HẾT LOÀI CANE CORSO...:beer
chắc bạn đã thấy nó bên ngoài rồi ! nói chung nhìn rất lạ......và nó cũng đã về với chủ mới rồi ! mình nghĩ chắc nó lai thôi chứ không phải Cane đâu bạn ạ !!

tai pet

cũng có thể em nó lai, du sao cũng là hàng hiếm ở vn. không biết giá em nó ra đi la bao nhiêu?

phamhuyhoang

Active Member
cane thì không phải là hiếm bạn ạ ^_^ nếu muốn kiếm thì vẫn có thể dễ dàng kiếm được mà bạn .giá thì chắc chắn sẽ rẻ hơn con kia rất nhiều