• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bà bầu nhà Nhã

lulutoto

Member
Chào mọi người, lâu quá kg gặp. Nay lên khoe bà bầu Sam của Nhã nè. mới ngày nào bé loắt choắt đi dự buổi offline đầu tiên mà bây giờ bé đã mang cái bầu bự, sắp sanh rồi.:D

Còn đây là Heo Vàng, cũng đang mang bầu nhỏ hơn Sam vài ngày tuổi. :love struck:

alex nhan

Member
bé heo vàng nhìn dể thương quá bạn ơi! mà nhìn mặt em nó giống heo thật ! chúc mấy bé mẹ tròn con cũng tròn luôn ! thân gửi !

chúc mừng bạn vì sắp có 2 đàn chó con.minh cũng sắp có được niềm vui giống bạn nè.mấy ngày nữa mình cũng mang bé pop nhà mình đi lấy chồng.bé pop cũng là pox bạn ạ.

Sướng thế, vậy là bạn có chó con để bồng bế suốt ngày rồi. Chúc mẹ con Sam, Heo Vàng mẹ tròn con vuông.

lulutoto

Member
bạn may mắn thật đó 2 bé cùng bầu bí một lúc.chúc mừng nhé!!!
thanks bạn, chắc kì này mệt bở hơi tai:D

chúc mừng bạn vì sắp có 2 đàn chó con.minh cũng sắp có được niềm vui giống bạn nè.mấy ngày nữa mình cũng mang bé pop nhà mình đi lấy chồng.bé pop cũng là pox bạn ạ.
vậy thì cũng chúc mừng bạn ha!:love struck:

Sướng thế, vậy là bạn có chó con để bồng bế suốt ngày rồi. Chúc mẹ con Sam, Heo Vàng mẹ tròn con vuông.
:)

chúc mừng bạn nhé, bé tí nhà mình cũng mới sanh nè. dẽ thương lắm
đây là bé tí

đây là bé đen cha mấy đứa nhỏ đó

lulutoto

Member
hic, bé sam nhà mình đã sinh hôm mùng 5, đẻ được 4 con nhưng 1 bé yếu quá về nhà tới tối là chết. Sam lại bị hạ canxi, thật tội nghiệp bé. Chăm mấy nhóc mệt bở hơi tai...hic

Tomy-SP

Member
Chia buồn với lulutoto nha. Sam bị hạ canxi tốt nhất tiếp thẳng canxi vào tĩnh mạch, hoặc tiêm dưới da. Cái loại canxi lọ 200K uống nhiều tý là bọn chó bị Tào Tháo đuổi chạy re à.
Chúc mừng bạn năm mới lộc vào nha. Mùng 5 là ngày không nhiều may mắn nên một bé ra đi cũng không phải quá buồn mà
.

chúc mấy bé còn lại khỏe mạnh nha! Bé Nana nhà mình mới bị "Kinh" lần đầu mà chắc chưa cho phối được vì giá mắc ( wa! ) Toàn 1tr hok hè!

u. một đứa nhà mình cũng bị chết do mạ thiếu sữa, phải gửi đám còn lại cho người ta nuôi. nuôi chó đẻ coi bộ gian truân quá