• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh chị em đánh giá giúp mình em này với

Mình mới mua em của 1 anh mang ngoài Hà Nội vào. Anh ấy nói là Grear dane thuần chủng được 2 tháng tuổi. Mình chưa nuôi loại này nên nhờ anh chị em nhận xét giúp.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Đẹp quá bạn ơi,tay chân và đầu thủ,mõm to.có điều hơi ốm 1 chút thôi,bạn tăng khẩu phần ăn cho cún tăng cân đi.Sau 6 tháng thì bạn cho đi học.Nhưng nhà phải có sân vườn rộng rãi mới nuôi loại này được.

Mình có mua thức ăn cho cún loại 15k/bịch cho bé ăn nhưng nó không thích lắm. Mình cũng có cho uống sữa tươi vinamilk pha thêm với cansum mong rằng em nó sẽ phát triển tốt

dobecgie

Member
Chó đẹp....Nhưng loại này bạn phải cố gắng cho em nó đi học đàng hoàng...Đối với dòng chó to dù sao có học vẫn hơn.Chúc em nó khỏe và mau lớn

Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mình sẽ cố gắng nuôi em nó thật tốt rồi lên diễn đàn giao lưu với mọi người. Mai này khi gã chồng cho em nó xin nhờ các bạn giúp đỡ nhé

Hung.tinhyeu

Active Member
Em này khi mới đẻ chắc là chó mẹ cắn rốn sát quá nên có cái rốn lồi. Chân cẳng, đầu thủ, body rất khá, mầu lông mà pha nhiều mảng đen hơn thì rất ấn tượng.

Phạm Tôn Gia

Bác chủ có thể cho số Đt của anh bạn bác được không ạ? Em muốn hỏi bác ý mua ở đâu ngoài HN với.

toàn thân trắng, chỉ có một vài đốm đen ( rất ít) viền mắt hồng, mũi hồng, móng hồng... Bạn rất nên tìm hiểu thật kỹ để nuôi em nó cho tốt...

Thần thái em này không tốt, chó khoẻ mạnh nhìn rất vui vẻ hoạt bát. Góp ý thêm với bạn là không nên cho em nó leo thang, nhìn cái kiểu nó leo mà mình thấy sợ, chẳng may trượt chân ngã, với chó khác còn có khả năng lành, Great Dane hệ xương không khoẻ mạnh đâu, ngã là nguy lắm đấy.

Bạn kiểm tra các phản xạ nghe và nhìn của em nó nữa nhé, rất quan trọng đấy, rồi nhờ các chuyên gia thú y đánh giá giùm ( Ở SG bạn có thể tìm bác sĩ Nghĩa nick là Vet_Saigon_London), kết quả thế nào nếu có thể thì bạn PM riêng cho mình được không? mình cũng quan tâm tới những chú Great Dane giống em nhà bạn :)

To tieumaongoc

toàn thân trắng, chỉ có một vài đốm đen ( rất ít) viền mắt hồng, mũi hồng, móng hồng... Bạn rất nên tìm hiểu thật kỹ để nuôi em nó cho tốt...

Thần thái em này không tốt, chó khoẻ mạnh nhìn rất vui vẻ hoạt bát. Góp ý thêm với bạn là không nên cho em nó leo thang, nhìn cái kiểu nó leo mà mình thấy sợ, chẳng may trượt chân ngã, với chó khác còn có khả năng lành, Great Dane hệ xương không khoẻ mạnh đâu, ngã là nguy lắm đấy.

Bạn kiểm tra các phản xạ nghe và nhìn của em nó nữa nhé, rất quan trọng đấy, rồi nhờ các chuyên gia thú y đánh giá giùm ( Ở SG bạn có thể tìm bác sĩ Nghĩa nick là Vet_Saigon_London), kết quả thế nào nếu có thể thì bạn PM riêng cho mình được không? mình cũng quan tâm tới những chú Great Dane giống em nhà bạn :)
Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình thấy nó phản xạ nghe nhìn hơi kém. Đánh hơi thì rất tốt. Mình mới nuôi lần đầu nên k biết nhiều về giống này. Mình cũng không biết theo màu như vậy thì có khuyết điểm gì tiềm ẩn, mong bạn chỉ giúp.
Chân thành cảm ơn bạn nhé.