• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

american Staffor Shire Terrier(chó đấu)

con nghe nói dòng này giờ show là chủ yếu, nếu có chọi thì là american Pit bull Terrier thì phải :D

LION_2009

Active Member
A

con nghe nói dòng này giờ show là chủ yếu, nếu có chọi thì là american Pit bull Terrier thì phải :D
Chú việt châu ơi ! Loại này đó , nhảy cao cắn khoẻ,thân thiện nhưng cũng rất chiến . lâu không thấy chú trên diễn đàn chịu khó đóng góp nhé .

vâng cảm ơn bác góp ý, hình em 7 hình như là Dogo Argentino thì phải :D Bác có vẻ thích các dòng Pit bull này hả bác con thì chẳng rành mấy em này:) Chúc bác và gia đình khoẻ mạnh

Theo em được biết thì PitBull là tên gọi chung cho 3 loại chính American Pit Bull Terrier, American Staffordshire Terrier và Staffordshire Bull Terrier (thuộc dòng Molosser) Nếu nói về Staffordshire Bull Terrier thì chỗ em nhiều lắm, ra đường là gặp, như kiểu chó ta ở VN ý. Ông chú gần nhà mới bắt 1 con 8 tuần tuổi, hôm nào ông ý sang nhà em, em chụp ảnh các bác tham khảo.

Ảnh ví dụ của Staffordshire Bull Terrier

LION_2009

Active Member
Theo em được biết thì PitBull là tên gọi chung cho 3 loại chính American Pit Bull Terrier, American Staffordshire Terrier và Staffordshire Bull Terrier (thuộc dòng Molosser) Nếu nói về Staffordshire Bull Terrier thì chỗ em nhiều lắm, ra đường là gặp, như kiểu chó ta ở VN ý. Ông chú gần nhà mới bắt 1 con 8 tuần tuổi, hôm nào ông ý sang nhà em, em chụp ảnh các bác tham khảo.

Ảnh ví dụ của Staffordshire Bull Terrier

Bạn nói đúng . Bạn ơi có điều kiện mua vài em gửi về VN hàng hot đó mình cũng đang tìm mua dòng này . Mình rất thích chúng loại chó này rất khoẻ nhanh nhẹn hôm vừa rồi mình gần mua được 1 em nhưng rất tiếc họ ko thiện ý bán .

Em thấy mấy em này nó cứ na ná nhau sao ấy, ko thấy khác chỗ nào nên cũng chưa muốn tìm hiểu sâu :D
To Lion: chuyện của bác con có nghe qua thì đúng là ko thiện chí thật, bác có thể nhập từ Thái về, chất lượng ko thua kém là bao vì họ nhập cũng từ Mỹ sang :D Hi vọng sẽ thấy được bác sở hữu cả 2 dòng chó chiến Pitbull và Ngao tạng trong thời gian sắp tới

Em nói thật là em cũng không thích dòng này lắm nên cũng không có ý định mang dòng này về, thấy bác có vẻ thích dòng này nên up lên thôi. Em nghĩ bác nên nhập từ Thái về có vẻ kinh tế hơn, chứ như ở chỗ em, giá thì rẻ nhưng tiền gửi quá tội. Mà dòng này khá là dữ, năm ngoái có mấy vụ nó cắn chết trẻ con rồi

LION_2009

Active Member
b

Em nói thật là em cũng không thích dòng này lắm nên cũng không có ý định mang dòng này về, thấy bác có vẻ thích dòng này nên up lên thôi. Em nghĩ bác nên nhập từ Thái về có vẻ kinh tế hơn, chứ như ở chỗ em, giá thì rẻ nhưng tiền gửi quá tội. Mà dòng này khá là dữ, năm ngoái có mấy vụ nó cắn chết trẻ con rồi
Mình không biết ở bên kia thế nào nhưng mình thấy chó này mấy con được nuôi tại VN rất thân thiện dễ gần thông minh đáng yêu lắm . Tuỳ theo mình nuôi nó, mình nuôi nó từ nhỏ cho nó gần gũi với người nhiều nó sẽ rất hiền và thân thiện. Ví dụ dữ như ngao tây tạng ở bên TQ mình vào nhà họ nuôi 1 con mùa lạnh. Hơn 1 tuổi toàn nằm trên ghế salon trẻ con người lớn ai ôm cũng được . Mình cũng đã thử ôm vuốt ve thoải mái không vấn đề gì . Quan trọng mình nuôi nó như thế nào thích nó hiền sẽ hiền , thích nó dữ sẽ dữ . Nhưng phải do điều kiện nuôi và môi trường nuôi .

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
American pitbull terrier, Staffordshire bull terrier, Amstaff, hay pitbull thật ra là 1 mà thôi, chẳng qua là tuỳ vào hiệp hội mà họ đăng ký mà có những tên gọi khác nhau như tại Mỹ thì có AKC,UKC hay ABKC.
Chỉ là ý kiến riêng của em, Chào thân ái và đoàn kết.

mình cũng nuôi được 2 em này, tuy ban đầu nghe trên tin tức, đọc trên mạng, thấy cũng ghê ghê, nhưng so sánh lại với những giống khác, như doberman, rotweiller, hàng năm cũng có nhiều vụ cắn chết người, thậm chí tỷ lệ còn cao hơn pitbull, nhưng sau 1 t/g nuôi chúng, thấy tụi nó còn dễ thân thiện hơn con Shar pei mình nuôi từ 2 tháng tuổi. bản chất bọn này rất hiếu động, nên chỉ thích hợp cho 1 số bạn có năng lực để chăm sóc bọn chúng, nhưng rất trung thành với chủ, và tuỳ cách huấn luyện nửa, những con cắn người, thường được dùng bảo vệ trong những mục đích xấu, khi huấn luyện những người chủ này rất khắc nghiệt.
nêu mình nuôi trong nhà như những giống chó khác, đến giờ là có đồ ăn, o phải tranh giành, nhiều khi tụi nó còn mất đấu chí nửa. nói chi là cắn người.

LION_2009

Active Member
Am

Cặp này của bác em xem rồi đẹp lắm mà còn được giải . Bác nhập đôi này ở mỹ hay thái ? Em xin chúc mừng bác có 1 cặp chó đẹp . Em cũng rất thích dòng này vì chúng thoả mãn được mọi yếu tố của người nuôi . Hy vọng em sẽ có được 1 cặp như của bác .

BIG DOG

Member
Cặp này của bác em xem rồi đẹp lắm mà còn được giải . Bác nhập đôi này ở mỹ hay thái ? Em xin chúc mừng bác có 1 cặp chó đẹp . Em cũng rất thích dòng này vì chúng thoả mãn được mọi yếu tố của người nuôi . Hy vọng em sẽ có được 1 cặp như của bác .
Chịu khó đi Thái đi bác, nhất là đợt 2/5/09 này. Chắc chắn sẽ có khối chú dog 'dù bạn không cao nhưng ai cũng phải ngước nhìn' đấy:day dreaming::day dreaming:
Thái Lan có thể nói là 'trung tâm phân phối' các giống chó Pitbull của Mỹ tại khu vực Đông Nam Á.
Dân Thái chơi và nhập giống này nhiều đến mức chó sinh sản tại Thái vẫn được cấp giấy của AKC,UKC.....
Không biết có nước nào khác làm được như vậy không?

Em nghĩ bác nói hơi quá rồi. Chó ở Thái có thể làm mưa làm gió ở châu Á thôi, chứ ở Châu âu thì em nghĩ có phần hơi khó ạ. Còn vấn đề đăng ký, ở nước nào thì em không biết chứ ở UK thì có nhiều điểm để xét lắm:

The Kennel Club
will not accept an application to register a litter
when:
a) The dam has already whelped six litters, or
b) The dam has already reached the age of eight years at the date of whelping
c) The dam was under 12 months at the date of mating
d) The dam was not resident at a UK address at the date of whelping

No dog with cropped ears is eligible to compete at any
Kennel Club licensed event

Em chỉ ví dụ,2 phần nhở trong 1 loạt thứ họ yêu cầu thôi, bên cạnh đấy còn nhiều thứ khác nữa bác ạ

cám ơn Lion, mình củng rất yêu thích giống Ngao Tạng, trông như Sư Tử vậy, nhưng con cọp bully nhà mình đòi hỏi tập luyện nhiều, cái bụng mình giờ nhỏ bớt nhờ nó. Đem em Sư tử về, chắc mình còn bộ xương, cho bọn chúng gậm luôn.

BIG DOG

Member
Em nghĩ bác nói hơi quá rồi. Chó ở Thái có thể làm mưa làm gió ở châu Á thôi, chứ ở Châu âu thì em nghĩ có phần hơi khó ạ. Còn vấn đề đăng ký, ở nước nào thì em không biết chứ ở UK thì có nhiều điểm để xét lắm:

The Kennel Club
will not accept an application to register a litter
when:
a) The dam has already whelped six litters, or
b) The dam has already reached the age of eight years at the date of whelping
c) The dam was under 12 months at the date of mating
d) The dam was not resident at a UK address at the date of whelping

No dog with cropped ears is eligible to compete at any
Kennel Club licensed event

Em chỉ ví dụ,2 phần nhở trong 1 loạt thứ họ yêu cầu thôi, bên cạnh đấy còn nhiều thứ khác nữa bác ạ
Hehe, mình đã nói 'trung tâm phân phối tại Đông Nam Á'.
Pitbull xuất xứ từ Mỹ nên chứng nhận của AKC, UKC... chắc vẫn là chuẩn nhất theo mình:-bd
Vả lại không cùng đam mê sẽ rất khó bàn luận, đơn giản vì đam mê sẽ tìm hiểu thêm rất nhiều chứ không chỉ lướt qua và nhận xét. :sleepy::sleepy:
Giới thiệu đồng chí này ở Pháp, thấy nhập nhiều chó đẹp và đắt nhưng không hiểu chó con đâu hết$-)$-). Trại này chỉ biết giá có em Sanquetin, giá nhập là 25.000$. số tiền không hề nhỏ với nhân viên công chức. Những em còn lại cũng rất đẹp.
http://bigbenbullies.skyrock.com/

Em biết nếu không cùng đam mê nên khó bàn luận nhưng tuy không đam mê giống chó này nhưng em biết xuất xứ gốc của nó không phải từ Mỹ mà từ UK bác ạ

BIG DOG

Member
Em biết nếu không cùng đam mê nên khó bàn luận nhưng tuy không đam mê giống chó này nhưng em biết xuất xứ gốc của nó không phải từ Mỹ mà từ UK bác ạ
Hehe, vậy mà mình vẫn nghĩ là do dân Mẽo lai tạo nên. Hiện nay cũng rất ít các hiệp hội chó công nhận giống chó này thì phải. AM Bully thậm chí còn chưa có chuẩn rõ ràng.
Bạn chỉ dùm mình đường link để mình xem nhé. Thân

Em đã từng xem 1 chương trình quay lén về 1 trại chó chuyên sản xuất ra giống Pitbull (bully) để chọi này, ( trại đấy nằm tại Ba Lan) Những con chó trong trại đấy tuy không to bằng các con trong ảnh bác Bigdog đưa nhưng độ hung dữ khá khiếp. Ở UK đã cấm nuôi giống chó này, nên trong chương trình người ta có đề cập đến giá đưa đưa lậu 1 con vào UK là khoảng £2000.