• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Thế Hệ đầu Tiên Tại Việt Nam

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
hixhix,mới reply ma mất tiêu rồi,2 hôm nay e mất ngủ vi AM bull này rồi đó, huhu bỏ hết mọi thứ,về đến nhà là nhảy vô xem liền coi bác ly giang có bài nào mới không,ma đọi hoài không có, nên dạo hết các web xem về giống chó này,mà kiếm hoài không được,muốn kiếm 1 em này về ma nuôi, mà không đủ khả năng vì còn là sinh viên ,hix muốn được nhìn tận mắt xờ tận tay quá đi thôi,không biết có thể ghé thăm nhà bác ly giang không nữa,hix hix,có hình nào mới úp lên cho em xem với,cam ơn bác trước.
Rất sẳn lòng thôi, khi nào em đến hãy báo trước Anh. Em muốn tìm hiểu về chúng hãy đến anh. Thời gian này anh hơi bận nên k. ngồi viết bài được (sẽ khắc phục khuyết điểm).

Thân,

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Em hy vọng Group AM.BULLY ngày một phát triển, chắc phải đăng ký làm thành viên của Group AM.BULLY quá. Không biết anh Sơn có cho phép không??,nếu có cho em một suất nhé anh. Chúc mừng anh Sơn.Thân
Trân trọng.
Chào Tú,
Rất cảm ơn em về một buổi tối rất vui. Em thì chắc chắn phải chung sức với anh rồi, không chốn tránh được đâu. Một đội basketball không thể chỉ có một tiền đạo mà phải k. em?

Thân,

Rất hân hoan được gia nhập BOX BULLY!Cám ơn anh Sơn Ly Giang đã nhiệt tình giúp đỡ để PIPPI về nhà mới suôn sẻ.
PIPPI "CÂY BÚA" (xưa là SAMSON) đã có chủ mới.Cảm nhận ban đầu:
Hình như Pippi được hoạt động bằng PIN vĩnh cữu,luôn trong trạng thái sẳn sàng,tàn sát mọi đối tượng giầy dép mà PIPPI có thể kiếm được,rất năng động,tuy nhiên,PIPPI biết nghe lời(mặc dù phải la suốt đó thôi) và cảm động nhất là PIPPI đã hứa hẹn 1 lời thề sắt son với cô chủ,luôn luôn theo sát và bảo vệ cô chủ trước mọi hiểm nguy...

Đây là 1 giống chó có cá tính!

1stLady

Member
Welcome chị De lena Pippi - mai mốt đi dạo dắt em nó theo là khỏi sợ bị chọc ghẹo :D Mà chị phải tập dắt nó từ bây giờ đi - chứ ko mai mốt nó dắt chị đi luôn đó.
Em Pippi này trông có vẻ bụ bẫm hơn BlueEye - chị post thêm ảnh em nhé.

@Tú: 1 buổi tối vui và thoải mái - sáng đi làm nhai gum mỏi miệng vẫn còn mùi nè - hị hị. Cám ơn em zai nhé.

kenny001

Member
hix,tối qua ngồi viết reply theo thói quen nhắn tin bi bác hung trung nguyên phát 1 thẻ cảnh cáo vì ngôn ngữ chat,huhu,cuối tuần này a có rãnh không nếu được thì cuối tuân này em ghé thăm nhà anh,hihi,(được nước làm tới,hêh đùa thôi nha anh ly giang)nếu được anh cho em biết.cảm ơn anh nhiều

Kulptc1

Member
Chúc mừng chị De lena Píppi!Con gái mà nuôi mấy chú ngầu ngầu nhìn thích lắm.Sau này chị cho nó vận động nhiều mà đi cạnh chị thì nhìn hoành tráng lắm.Mỹ nhân và quái thú ^^

kenny001

Member
tại sao e reply mà bị mất nữa rồi,tối hôm qua viết sai bị phạt thẻ cảnh cáo,huhu,anh ly giang khi nào rảnh cho e biết nha,nếu được chủ nhật này e ghé thăm anh luôn hihi (ghiền quá rồi),có gì cho e biết trên diễn đàn nha. cảm ơn anh rất nhiều và không sợ e làm phiền.

kimthuc86

Hihi Chừng vài ba tháng nữa chị De lena Pippi dẫn bé pipi đi dạo mát ,hóng gió bảo đảm kô anh nào dám chọc luôn .Muốn chọc phải xem tâm trạng của bé pippi sao mới dám .Vậy là group AM.Bully của VP mình đã lớn rộng .Hy vọng group sẽ được phát triển mạnh mẽ trong thời gian sớm nhất.Anh 1stLady và chị De Lena Pippi có thời gian rảnh pót hình 2 bé BlueEye và Pippi lên cho anh em mình tham khảo với nha.Em thấy anh em VP mình quan tâm mấy bé AM.bully nhiều lắm đó :D

PHAN TÚ

Member
Chào anh Sơn: Em rất sẵn sàng chung sức với anh,và em tin là Guorp AM.BULLY sẽ phát triển và thành công. Một đội Basketball không thể nào không có một Huấn Luyện Viên giỏi và nhiều kinh nghiệm như anh. Phải có một HLV giỏi thì đội bóng mới thành công được, em hy vọng Guorp AM.BULLY sẽ là một sân chơi đầy tiềm năng cho những ai yêu thích dòng AM.BULLY.Thân
Trân trọng

PHAN TÚ

Member
Chào anh Vân: Anh em sẽ còn gặp nhau dài dài, đến lúc đó chắc anh sẽ bỏ thuốc lá quá vì anh lúc nào cũng nhai gum là hết thèm thuốc lá ah.hi.hi.... Nhưng nói gì thì nói sức khoẻ là quan trọng nhất nhé anh, có sức khoẻ mới làm việc và chăm sóc chó yêu của mình, có sức khoẻ mới nhậu dài dài đươc chứ anh. Bữa nào anh em mình sẽ làm một bữa thật hoành tráng nữa nhé. Thân
Trân trọng

@1stlady:Cám ơn bạn,nghe đâu bà xã của 1stlady cũng là 1 người yêu chó cuồng nhiệt phải không?Để Pippi chững chững 1 tí,chúng ta tạo cơ hội cho anh em nó gặp nhau nhé!Mình sẽ lập topic riêng cho Pippi để update ảnh sau.
BlueEye và Pippi có 1 đặc điểm chung là không hề sợ nước.Pippi làm mình đứng tim khi được dẫn đi chơi,thằng cu đã nhảy ùm xuống hồ nước công viên 1 cách không ngần ngại:nailbitting:
Rất vui khi được biết bạn!
@Kulptc1:Mỹ nhân và Quái thú<------cám ơn anh nha,nghe thích quá hà!
@kimthuc86: ( Ui chùi ui ) ôi trời ơi !Có Pippi bên cạnh chắc ế chồng quá hà,nghe kimthuc nói sao thấy run run.Ok,mình sẽ cố gắng up ảnh Pippi trong từng giai đoạn!Cám ơn bạn