• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan malamute

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
ngồi buồn post ảnh chú này anh em xem chơi ,14 tháng ,cao 78cm,nặng 75kg

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
mấy con nhóc 10 tháng nữa này.......................................................................

cảm ơn ảnh rất đẹp. Đây là trại nào thuộc vùng nào của Trung Quốc vậy anh?

yoko1910

Member
sao nó to thế, ? BT thấy alaska nhỏ thôi mà ta
Nếu đúng theo số liệu bác Kỳ đưa lên thì đây là Alaskan Malamute Giant bạn ạ, tụi này to hơn hẳn alaskan thường bạn nhé mà trong số hình này chỉ có em đầu là to hơn thôi chứ 2 em còn lại thì chỉ nhỉnh hơn hơn alaskan thường chút xíu à :). Alaskan thường cũng không phải là nhỏ đâu bạn, con to cũng phải được tầm 50kg đấy chứ chả chơi đâu :-s.
@Kỳ: chú ơi đây là chợ nào đấy hả chú :X:X:X:X.

1Q2W3E4R

Member
đẹp, chó chợ mà đẹp thế, không hiểu chó xịn nó đẹp thế nào nữa đây.

vits2be

Member
Nếu đúng theo số liệu bác Kỳ đưa lên thì đây là Alaskan Malamute Giant bạn ạ, tụi này to hơn hẳn alaskan thường bạn nhé mà trong số hình này chỉ có em đầu là to hơn thôi chứ 2 em còn lại thì chỉ nhỉnh hơn hơn alaskan thường chút xíu à :). Alaskan thường cũng không phải là nhỏ đâu bạn, con to cũng phải được tầm 50kg đấy chứ chả chơi đâu :-s.
Bạn ơi ở việt nam không thấy Alaska Malamute Giant nhiều phải không bạn? Mình chỉ thấy alaska thường là nhiều. Mình rất thích alaska nhưng chưa hiểu có điều kiện nuôi nên chưa hiểu rõ lắm;)

gàsiêunhân

Active Member
chợ này bên nam ninh em à!..........................................................

kid_2012

@Ky: bác ơi e rất thích loài chó này nhưng không biết nó hợp với khí hậu nóng ẩm của VIệt Nam không. Ở Hà Nội có mua được ở đâu không bác

yoko1910

Member
@Ky: bác ơi e rất thích loài chó này nhưng không biết nó hợp với khí hậu nóng ẩm của VIệt Nam không. Ở Hà Nội có mua được ở đâu không bác
alaskan về việt nam vẫn sinh hoạt bình thường bác nhé, chỉ những ngày nhiệt độ quá cao ( 38~41°C ) thì hơi đáng lo ngại một chút thôi - đây là trên sách vở nói
còn bạn bè mình nuôi mùa hè nắng chang chang vẫn để kệ tụi nó chả cần máy lạnh máy liếc gì, cứ cho vào chỗ bóng râm cho nằm or cho nó chậu nước để toả nhiệt là được. Chỉ cần chú ý tới bộ lông của nó một chút là được :).
Ở HN thì có bạn changkiki đang giao bán 1 con alaskan đấy bạn :).

tuansao

Member
anh ki oi cho*. cho' nay` o? ga^n` cho*. hoa` bjnh` phaj? kho^ng? em dj vao` ruj` dj.nh mua be' alaska nhu*ng gja' no'a het' cao qua' khong^ bje^T' phaj? loaj Giant kho^ng nua~( sr may' mjnh` kho^ng co' vjetkey mod tho^ng cam?)

thieugia

Member
cảm ơn ảnh rất đẹp. Đây là trại nào thuộc vùng nào của Trung Quốc vậy anh?
广西花鸟-chợ ở nam ninh....từ nhà ga nam ninh mất khoảng 20-25 tệ là đến nơi.....cứ nói là (hoa nẻo) là nó chở thẳng đến luôn.............

chenliuguang

Anh Em có quá giang TQ thì lên Côn Minh mà ngắm Ngao Tạng với Alaska Malamute Gaint! Đẹp khủng khiếp các bác ạ!

yukorin

trên hoàng hoa thám có 1 hàng xích e to như e trong ảnh
mấy hôm trc 37-38 độ nóng đến người còn điên thấy e nó như thế cũng xót :(

bachlng

Member
广西花鸟-chợ ở nam ninh....từ nhà ga nam ninh mất khoảng 20-25 tệ là đến nơi.....cứ nói là (hoa nẻo) là nó chở thẳng đến luôn.............
nan ning hoa nẻo si sản . đọc theo tiếng việt nhá , mình hem bik tiếng hoa . mà ở nan ning có 2 chợ lận đó bạn .