• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska lười hoạt động !

edpham1202

Mình có 1 e cún alaska, được 3 tháng rưỡi. Từ lúc về chân cũng hơi khập khiễng rồi, vài hôm mình cho ăn bổ sung canxi thì hết, nhưng vừa bị viêm phổi, cho sang nằm viện mấy ngày nhưng ở đó lồng bé quá, thế là cu cậu lại bị như hồi mới về, giờ e vẫn đang tích cực cho ăn thêm canxi ( bé vẫn đang uống thuốc viêm phổi, ra viện được 2 hôm ). A/chị cho hỏi có cách nào cho e nó khỏi ko ạ ??

elizphan

Pé alaska nhà mình hơn 2 tháng nàh, e nó vừa chuyển hộ khẩu đến nhà mình gần 2 tuần. Tuần đầu mới về e nó ù lì lắm, chỉ ăn xong là lăn ra nằm, chẳng nghe sủa j cả, cũng chả thấy lăng xăng j cả (a mình nói giống này vs husky wậy fá lém) nên làm m lo sốt vó lên ~~! Mình đi khám thì bs bẩu nó còn bé, xa bầy nên buồn thôi, vài hôm nữa là tươi tỉnh bình thường. Với lại nếu nhà bạn chỉ nuôi mỗi 1 con thì sợ nó buồn đấy, nên nuôi thêm 1 bé nữa cho có bạn. Àh, với lại giống alaska này tính trầm lắm, trầm hơn husky nhiều. Nó cứ lầm lầm lì lì nhưng bạn cứ kiên trì mấy tuần đầu dành nhiều t/g cho nó là sẽ chạy nhảy suốt thôi.
Bi h sang tuần thứ 2 rồi, nó quậy phá r lập băng nhóm đi cướp đồ ăn bàn ông địa nhà mình nữa đây x-(

p/s: ảnh của 2 pé nhà m nàh ( 1 alaska nâu đỏ & 1 husky đen )

wilsontran

Chó lười hoạt động và do 1 phần chân chó của bạn bị khập khiểng vì nó đau. Nhưng bạn đã cho ăn canxi và nó cũng bớt thì cái đó ko phải là quan trọng. Vấn đề là do chủ cũ của cu cậu nhà bạn ko rèn luyện thân thể cho nó từ khi nó đựoc 7 tuần tuổi, là 7 tuần sẽ là first shots cho anh ấy. Và nhốt lồng chật nó sẽ bị cuồng chân nó. Bạn dẫn nó đi dạo 1 2 bữa cho chân của e nó lành từ từ. Cứ dần dần là cũng sẽ okay thôi mà bạn. Mình cũng đang rèn một family đây.