• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

<Alaska> bị rụng lông từng mảng ,nổi mụn đỏ

pr00nline96x

E đang nuôi 1 bé alaska 4~5 tháng tuổi ăn uốn đủ chất, vệ sinh sạch sẽ , bữa nay ở Đà Nẵng mưa liên miên khí hậu ẩm
Bé Diamonds của e 3~4 ngày nay rụng lông từng mảng có nổi mụn đỏ ko có mủ
Ai biết cách trị giúp em với?????
Bệnh này có nặng ko???

:(:)((

pr00nline96x

Đã đi khám

Có hôi lông đi khám BS bảo bị bênh demox gì đó??? Tiêm 2 ngay nay thấy bé yếu hơn minh có hỏi nhiều nơi nhiều người thì nói dùng Akin Fugikin....... Mình muốn dùng thuốc bôi để bé khoe

petplusvn

Member
Có hôi lông đi khám BS bảo bị bênh demox gì đó??? Tiêm 2 ngay nay thấy bé yếu hơn minh có hỏi nhiều nơi nhiều người thì nói dùng Akin Fugikin....... Mình muốn dùng thuốc bôi để bé khoe
bị ghẻ demodex thì mệt đấy, tăng cường cho ăn để tăng dinh dưỡng và sức đề kháng, cún mà bị tiêm thì mệt là đúng rồi, ko nên tắm bằng các loại sữa tắm ko là càng bị nặng thêm. cứ chữa dần dần thôi. bệnh này phải kiên trì