• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 bé vàng nhà bạn Chanh đã về nhà mới an toàn

dung_lamark

Member
2 bé đã hạ cánh đến nhà mới rồi ạ . Dễ thương ghê ghớm . Dũng đang phân vân trong khoản chọn tên cho 2 bé đây . Hi hi . Mà Thảo tài ghê . Dũng nhìn mãi vẫn hok bít con nào con đực con nào con cái :doh:

Úp tí ảnh của 2 bé cho Thảo mừng nhé :D
( Tay ăn chân gà nhiều nên chụp hơi run tay tí :blusshing: )

Đại ka , trưởng lão ,trùm biladen của nhà đang ngủ . Vì đón 2 bé mới nên trưởng lão tạm thời bị xích khôngthì dỗi bỏ nhà đi ... bụi .... :(

Ô kìa có khách

Ai đây ta ..

Đây là đâu , lạ nhà quá ...

Lính mới có tiền không đưa hết đây $-)

-- Đầu gấu quá . .. Trốn thôi :doh:

hathu08

Active Member
ái cha, 2 đứa nhóc mới của nhà anh nhìn màu lông giống Nim bẹp nhà em thế, yêu quá cơ, có đứa con gái nào không ạ :D

dung_lamark

Member
ái cha, 2 đứa nhóc mới của nhà anh nhìn màu lông giống Nim bẹp nhà em thế, yêu quá cơ, có đứa con gái nào không ạ :D
hehe . Dĩ nhiên là anh lấy 1 đôi rồi em . Bao giờ Nim nhà em lớnqua nhà anh ở rể :smug:
Em Bông nhà anh vẫn còn .. tem đấy ;;) . Giờ nhà 2 bé cái , sang ở rể chỉ sướng như tiên

hathu08

Active Member
nhà em có 2 thằng giặc, mang Bông sang nhà em mới là sướng như tiên :D :))
Nim bẹp nhà em này, xem có giống nhóc nhà anh không này :D

dung_lamark

Member
Đáng yêu thế . Mặt lũ nhóc nhà hơi bẹt hơn 1 tí . Với 2 cái mắt cứ buồn thiu à . He he . Mà em khôn nhỉ , anh định cho Nim còi nhà em sang để 2 em gái thịt . Giờ lại chuyển lại thành 2 em đực thịt 1 em cái . Lộ hết âm mưu của anh :))

hathu08

Active Member
hô hô, chuyện chuyện. Nim nhà em nhìn lúc ngủ cũng hơi bẹt, thế mới gọi là Nim bẹp mà. các chị ở xóm toàn gọi là Nim móm :)) :))
Tình hình là em phải cho Nim đi di cư thôi, để chữa bệnh cho Tí, chứ Tí có biểu hiện ốm rồi đây :( anh ở đâu cho em gửi thằng bé với

thuan81

Active Member
Ba em mèo nhà bạn xinh quá!hai bé màu vàng đẹp quá!nhìn cặp mắt tròn xoe !:love struck: Bạn đón hai em ấy ở đâu mà phải đi máy bay vậy!?
Chúc mừng bạn có thêm hai thành viên nhí xinh xắn nha!chúc hai bé mau lớn nha!:love struck:

cun0206

Member
2 chú lính mới này là 2 anh em cùng 1 đàn hả bạn. Nếu cùng 1 đàn thì ban phải hết sức cẩn thận không sau này lớn chúng nó abc... thì bị cận huyết đấy. Nhìn cái mũi hồng đáng yêu quá đi. Chúc mừng bạn có thêm 2 thành viên, chúc bé mau ăn chóng nhớn

dung_lamark

Member
Ba em mèo nhà bạn xinh quá!hai bé màu vàng đẹp quá!nhìn cặp mắt tròn xoe !:love struck: Bạn đón hai em ấy ở đâu mà phải đi máy bay vậy!?
Chúc mừng bạn có thêm hai thành viên nhí xinh xắn nha!chúc hai bé mau lớn nha!:love struck:
Cảm ơn anh Thuận . Em là ghiền nhất đàn mèo nhà anh . May là anh ở trong Bến Tre chứ ngoài này em đi câu trộm là cái chắc :))

2 chú lính mới này là 2 anh em cùng 1 đàn hả bạn. Nếu cùng 1 đàn thì ban phải hết sức cẩn thận không sau này lớn chúng nó abc... thì bị cận huyết đấy. Nhìn cái mũi hồng đáng yêu quá đi. Chúc mừng bạn có thêm 2 thành viên, chúc bé mau ăn chóng nhớn
Cảm ơn bạn :D

dung_lamark

Member
2 em mèo này xinh quá, đặt tên là gì chưa bạn ơi, chúc mừng nhé
Hihi. Cảm ơn bạn . 2 bé mới về còn lạ nhà . Mình đang lo sốt vó vì 2 bé xa mẹ nên chưa chịu ăn uống gì cả . Nên vẫn chưa kịp đặt tên cho 2 bé

dung_lamark

Member
hô hô, chuyện chuyện. Nim nhà em nhìn lúc ngủ cũng hơi bẹt, thế mới gọi là Nim bẹp mà. các chị ở xóm toàn gọi là Nim móm :)) :))
Tình hình là em phải cho Nim đi di cư thôi, để chữa bệnh cho Tí, chứ Tí có biểu hiện ốm rồi đây :( anh ở đâu cho em gửi thằng bé với
Nhà anh ở Lĩnh Nam . Nhà anh hơi nhỏ nhưng mà ở 1 mình nên cũng không có vấn đề gì . Nếu mà được thì cứ gửi qua bên nhà anh hoặc xa thì gửi qua cửa hàng anh anh trông Nim bẹp cho mấy bữa . Lúc nào Tí khỏe hẳn lại đón cu cậu về

phenmaleat

Active Member
úi trời ơi sao nhà này nhiều mèo dẹp thế không bít. tên đầu gấu kia nhìn thật xmen, lũ nhỏ trông thật đáng iu.huhu.cho sđt đi hum nào tớ hỏi thăm voi

Chanh

Member
Dũng chăm với lo cho mèo con tốt hơn tớ,hehe,mèo con thế này là khỏe re rồi :X chỉ có con mèo mẹ bh đang đi tìm con,chẹp

dung_lamark

Member
Dũng chăm với lo cho mèo con tốt hơn tớ,hehe,mèo con thế này là khỏe re rồi :X chỉ có con mèo mẹ bh đang đi tìm con,chẹp
Hi . Chờ 2 đứa nó ăn ngon ngủ kĩ mập mập 1 tí D lại bế mấy đứa sang nhà Thảo thăm mẹ nhé :D

hathu08

Active Member
úi trời ơi sao nhà này nhiều mèo dẹp thế không bít. tên đầu gấu kia nhìn thật xmen, lũ nhỏ trông thật đáng iu.huhu.cho sđt đi hum nào tớ hỏi thăm voi
Đầu gấu nào cơ :)) anh Dũng ơi Bông nhà anh thành đầu gấu rồi kìa, lại còn xmen nữa chứ :))

Nim bẹp thì có thể em gửi về nhà mẹ đẻ của Nim cũng được. nhà chị ấy hoành tráng lắm, giữ lại nguyên đàn của Nim thôi, mỗi Nim đi ở riêng, giờ Nim mà về đấy có 1 mẹ và 6 anh chị em cơ :D

để cho 2 nhóc nhà anh hết tự kỉ rồi giao lưu nhé, Chúng nó chịu ăn chưa anh

dung_lamark

Member
Đầu gấu nào cơ :)) anh Dũng ơi Bông nhà anh thành đầu gấu rồi kìa, lại còn xmen nữa chứ :))

Nim bẹp thì có thể em gửi về nhà mẹ đẻ của Nim cũng được. nhà chị ấy hoành tráng lắm, giữ lại nguyên đàn của Nim thôi, mỗi Nim đi ở riêng, giờ Nim mà về đấy có 1 mẹ và 6 anh chị em cơ :D

để cho 2 nhóc nhà anh hết tự kỉ rồi giao lưu nhé, Chúng nó chịu ăn chưa anh
1 Đứa chịu ăn uống đi vệ sinh bình thường rồi em ơi . Nhẹ cả lòng . Còn 1 bé nữa vẫn chưa thấy động tĩnh gì cả . Anh vẫn đang chờ bé đấy đây :(