• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

10 lý do trẻ con "rắc rối" hơn... chó !

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
10 lý do trẻ con "rắc rối" hơn... chó !

1. Chó sẵn sàng đi ra ngoài theo chủ chỉ trong vòng 5 giây, còn rủ trẻ con đi đâu chắc chắn " lề mề" hơn !

2. Đánh thức trẻ dậy khó hơn chó rất nhiều vì chó ngủ nhưng rất tỉnh.
( Dogs love nap time )

3. Chó không thèm chơi Điện tử ( Game ) còn trẻ con thi....

4. Chó ăn là nuốt luôn, còn trẻ con thích ngậm giữ đồ ăn lâu trong miệng.

5. Chó chỉ cần " học" 1-2 giờ trong ngày, còn trẻ con 4-6 giờ, thậm chí phải học "bán trú" cả ngày!

6. Chó không cần mặc quần áo, còn trẻ con thì rất thích áo quần mới, đẹp !

7. Chó không hay làm nũng , trẻ con hay " õng ẹo" quấy cha mẹ.

8. Chó không biết xấu hổ nơi công cộng, còn trẻ con lại rất rụt rè, nhất là cô giáo hoặc các bạn yêu cầu hát, múa trước công chúng.

9. Chó không bao giờ hỏi" Tại sao?", con trẻ thì liên tục hỏi !!!!

10. Chó không biết xin tiền đi chơi điện tử.

Bé cho chó ăn nhé !

ghost_eyes

Member
Có 10 lý do (theo ý kiến cá nhân thôi nhé) cho thấy rằng trẻ con "hơn" chó. Nếu không đúng thì đừng chém nhé !

1. Trẻ con có thể ôm bà của mình và hát rằng " Bà ơi bà, cháu thương bà lắm" với một tình cảm trong sáng thơ ngây, còn chó thì không thể làm được như thế.
2. Trẻ con là cảm hứng và là diễn viên chính để có những bộ phim hay và cảm động như: "Tam Mao", "Ở nhà một mình". Chó thì không khơi dậy được cảm hứng đó.
3. Trẻ em có lòng yêu đất nước, yêu dân tộc, yêu đồng bào mà điển hình là đức Phù Đổng Thiên Vương Thánh Gióng. Chó thì không.
4. Những dịch vụ, sản phẩm để phục vụ trẻ em có thể đem lại nhiều lợi nhuận hơn chó.
5. Một trong những nhân vật có thể chiến thắng Tề Thiên Đại Thánh Mỹ Hầu Vương Tôn Hành Giả là trẻ em, cu cậu oắt con Hồng Hài Nhi. Trong khi đó để "đớp" được Đại Thánh một phát thì chú chó Hạo Thiên Khuyển của Dương Tiễn phải dùng phương pháp "bẩn" là cắn trộm.
6. Đôi mắt của trẻ em thật là kỳ diệu, còn đôi mắt chó thì........
7. Trẻ em được coi là bắt đầu của một hệ tư tưởng triết học đó là Đạo Nho của Khổng Tử. Tam Tự Kinh của Đạo Khổng với câu đầu tiên "Nhân chi sơ, tính bản thiện" là nói về trẻ em. Chó thì chẳng gợi ra một hệ tư tưởng nào hết.
8. Trẻ em là mầm non của đất nước, của dân tộc của giống nòi. Sinh thời Chủ tịch Hồ Chỉ Minh vĩ đại đã nói: " Trẻ em như búp trên cành, biết ăn biết ngủ biết học hành la ngoan"
9. Trẻ em cũng có thể nuôi chó, còn chó thì không thể nuôi trẻ em.
10. Trẻ em là Thiên thần của cuộc sống. Nếu một bà mẹ chỉ vào con mình và nói với mọi người rằng:" Đây là thiên thần của tôi" thì mọi người đều đồng ý, hưởng ứng. Nhưng nếu ai đó chỉ vào chú chó và nói rằng : "Đây là thiên thần của tôi" thì chỉ người điên mới đồng ý.

thế bác có biết các cụ nuôi chó ngày xưa để làm cái gì cho trẻ nhỏ không .......:D :D :D (đây em không bảo chó hơn hay trẻ hơn nhé mà là trẻ ..............thì chó dọn sạch)

thuan81

Active Member
nhưng sao em vẫn thấy không thể so sánh trẻ nhỏ và chó mèo được! chó mèo là chó mèo trẻ nhỏ vẫn là trẻ nhỏ thôi!

nhưng sao em vẫn thấy không thể so sánh trẻ nhỏ và chó mèo được! chó mèo là chó mèo trẻ nhỏ vẫn là trẻ nhỏ thôi!
Bạn không thấy đây là góc văn nghệ ah .................................................................