• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ảnh mới của Coco

Mr Lab

Member
Lâu quá không có thời gian lên diễn đàn và cũng không có thời gian chăm sóc Coco mãi đến hôm nay mới ngó nghiêng được chút, mình lôi Coco ra tắm rồi đưa ra công viên sưởi nắng tiện chụp mấy ảnh bằng điện thoại gọi là báo cáo ace trên diễn đàn:

boy_armani8x

Active Member
Dạo này nhìn em nó gầy đi thì phải đúng ko bác ? Em cũng đang nuôi 1 chú xoắy Thái từ dịp em xem ảnh CoCo của bác và ngưỡng mộ vẻ đẹp của giống xoắy Thái này,nhưng cún nhà em nhỏ quá mới đc có hơn 2 tháng àh, nhà em ở ngay gần công viên 1-6 ,ít nữa nó lớn chút em dẫn ra giao lưu cả CoCo nhà bác.hihihi :D Nhưng em nghe thấy bảo giống chó Thái này dữ dằn với các con chó đực khác lắm hả bác ?

Nhìn em nó gầy đi hay sao đó đúng ko bác ? Từ dịp bác khoe ảnh em CoCo lên diễn đàn , em nhìn từ đó là mê tít cái dáng dấp , mặt mũi , tướng tá giống xoắy Thái này :D . Nên em đã quyết định phải sở hữu cho bằng được 1 em Thai Ridgeback dog màu lông bò ,nhưng bây giờ em cún nhà em mới đc có gần 3 tháng. Bác hay dẫn em CoCo ra công viên 1-6 chắc nhà cũng gần đó , nhà em cũng gần công viên nên em muốn hỏi bác lúc nào rảnh thì bác cho CoCo ra ngoài em nghía tí cho đỡ nghiền nhé. Cũng xin được học hỏi bác về kinh nghiệm nuôi xoắy Thái luôn, vì em mới nuôi Xoắy Thái lần đầu mà.. Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ. THÂN !

Từ ngày bác Mr Lab khoe em CoCo lần đầu em đã mê luôn cái khuôn mặt trầm trầm ,lỳ lỳ của nó , hình thể thì khỏi chê, cơ nào ra cơ đấy.. :d . Ở công viên 1-6 lúc 21h hàng ngày thường có các anh chị em nuôi chó, yêu chó mang các cún ra cho các em nó giao lưu cùng nhau. Em cũng có 1 cún xoắy thái đc gần 3 tháng, nên cũng mong 1 ngày nào đó bác có nhã hứng mang CoCo ra để em có thể đc mãn nhãn. Và xin đc học hỏi bác kinh nghiệm điều trị cái giống chó ương bướng này :D àh! CoCo nó đc bao nhiu cân vậy bác, trông nó đô con quá. ?

Tình hình CoCo dạo này như thế nào rùi hả chú Mr Lab , chú đã định cho em nó đi lấy vợ chưa ^^ !
Mà rảnh rỗi chú update ảnh mới của em nó lên nhé , cháu xem cho đỡ nghiền, chứ mỗi lần nhìn thấy em nó là hâm mộ lắm í.hihihi

cuongcong

Member
coco đẹp quá chúc mừng bác nhé, e này nhìn cơ bắp sướng thật, chân trước thẳng tăm tắp.

son12368

Member
Bác có cho em nó giao lưu , giao cấu đc không !?EM đang tìm chó đực cho cún nhà em!

Mr Lab

Member
Không phải rồi whitechihuahua ơi, phải đến 4-5 tháng nay mình k dắt Coco đi đâu cả vì mình bận quá với lại mình cũng chưa bao giờ cho Coco chạy lên Đê La Thành.

vanglai213

Active Member
vàng đỏ lửa đẹp quá ,,nhìn càng nghiền hơn bác à .....nhìn bọn thái này cơ bắp kinh nhỉ,giờ sở hữu 1 em thái nhỏ giá cả thế nào hả bác

tyty70

Member
bác cho coco tái xuât giang hồ để anh em được chiêm ngưỡng chứ.dạo náy chăc em nó đẹp hơn nhiều rồi bác nhỉ.

Mr Lab

Member
Cảm ơn cả nhà nhiều, mình hứa là vài hôm nữa sẽ có ảnh Coco mới tinh, dạo này bận quá. Một tin vui nữa là mình vừa nuôi thêm một em Lyly nữa nhé, giống hệt Coco chỉ khác mỗi cái “ấy” thôi. Mình sẽ up ảnh cả hai lên chia vui cùng cả nhà yêu thích xoáy Thái nhé.

cam do

Không biết có phải đây là sân ở sau Bệnh viện Đống Đa không nhỉ ? bạn có chú xoáy thái (nếu không nhầm) đẹp lắm.

Mr Lab

Member
Thêm ảnh của Lyly mới về nhà!

Mình mới đón Lyly về được hơn 2 tuần, hôm nay chưa chụp được ảnh nên up tạm mấy cái hôm mới về để các bạn chia vui với mình nhé:

Lyly mới được gần 2 tháng, đến nay thì tai dựng hết rồi và biết trông nhà dữ lắm nhé.

duoivot

Member
Mình mới đón Lyly về được hơn 2 tuần, hôm nay chưa chụp được ảnh nên up tạm mấy cái hôm mới về để các bạn chia vui với mình nhé:
[

Lyly mới được gần 2 tháng, đến nay thì tai dựng hết rồi và biết trông nhà dữ lắm nhé.
:):D lâu mới thấy bác viết bài, cun1 mơí trông được đâý ạ !!ko biết có cùng quê cùng làng vơí coco k bác ? em cũng có 1 em có cái xoáy khá giống lyly của bác nhưng khác màu, góp vui cùng bác mấy tấm ảnh,

Cún của em tên bubu cũng tầm 2,5 tháng lông đen mun !!! hôm nào rỗi anh em mình hàn huyên tí bác nhỉ !!!
Còn đây là sư huynh của nó, 14 tháng cao 62 cm (hơi bị lùn hic hic) nặng 34 kg (còn béo nữa)

Mr Lab

Member
Đẹp quá Vũ ơi, làm sao mà Coco theo được nữa đây, to cao như vậy mà còn kêu lùn gì nữa. Mà em nói dự án PQ của em thế nào mà lại quay về TRD thế kia, trông con Bubu của em thể hiện được kinh nghiệm của em lên cao đấy nhỉ, chúc mừng nhé.

duoivot

Member
:)):)), đùa anh cho vui chứ con bubu này cũng có thể gọi là 1 phần trong dự án của em, dù là thử nghiệm , nó chẳng có tí TRD nào đâu, mà gọi là PQ cũng hơi xưa vì nó chắc đời F5-F6 gì đấy của phong trào nuôi PQ những năm 2002-2003 , do được chọn lọc kỹ và chế độ dinh dưỡng tốt , bài bản qua vài thế hệ nên một nhóm lão nông mà em tình cờ quen ở miền tây có dòng chó xoáy tương đối ổn về màu lông và hình dáng, kiểu xoáy, con nào cũng 18- 24 kg nhưng thon cân đối và săn rất tốt. Tuy nhiên cùng 1 bầy cũng 1, 2 con là đạt yêu cầu của phong trào PQ hiện nay thôi ( đa phần đuôi bị quấn , xoáy hơi ngắn, lươĩi ít đốm) còn vóc dáng cũng đã cải thiện 1 phần,

trên là hình hai mẹ con nó chia tay chuẩn bị theo em về nhà mới :(:)(( , qua hơn tháng nuôi thì thấy hoang dã và dữ dằn như con PQ em bắt ngoài đảo , và dễ nuôi như con TRD lúc nhỏ :D:D !:wave:

hoangtkv

Active Member
Chú Xoáy này đúng chuẩn đấy. Xin hỏi nó nặng bao nhiêu cân rồi và nhìn thấy chuột mắt nó có sáng lên không bạn?