• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đơn xin gia nhập CLB Rottweiler Sg

sweetone8080

Em trai tên Rambo
Sinh ngày 27/8/2012
Cân nặng 11kg
Em hơi nghịch,bạ gì cũng cắn,cái gì cũng ăn(cơm,gạch,đá...).Được cái ngoan mình nói nghe lời (bảo nằm,ngồi được nhưng kêu lại tùy hứng,buồn thì không,vui thì lại.Mà sợ mỗi mình chứ quậy vợ và người nhà kêu trời kêu đất).Mình đang tính 6tháng cho đi học mà không biết đủ khôn để dạy được chưa?ai có ý kiến về em này và độ tuổi đi học xin cho mình biết với.Xin cảm ơn....

sweetone8080

ok cám ơn.CLB mình có hay off gì không nhỉ,thấy trong đây toàn rottweiler đẹp.nhưng có những em mõm dài móm ngắn,có lớp lông bảo vệ va không,vậy là sao ý nhỉ.Rottweiler này có mấy chủng loại vậy bạn?

bevy2002

Member
ok cám ơn.CLB mình có hay off gì không nhỉ,thấy trong đây toàn rottweiler đẹp.nhưng có những em mõm dài móm ngắn,có lớp lông bảo vệ va không,vậy là sao ý nhỉ.Rottweiler này có mấy chủng loại vậy bạn?
Rottweiler là rottweiler làm gì mà có mấy chủng loại rott, chỉ có loại đẹp và loại xấu thôi

sweetone8080

oh vậy ah.em rott nhà bạn trong hình đấy ah,đẹp nhỉ,em nó mấy tháng rồi.đẹp hay xấu sau này lớn mới nhận xét được hay từ bé đã biết vậy?

kieukhanh

Member
Máu Rott nhiễm càng nhiều,nghiện ngày càng nặng thì biết phân biệt đẹp xấu bạn àh <:p

sweetone8080

yeah yeah...không biết nó thì thôi,biết rồi ngày càng nghiện.nhìn nó ăn,nhìn nó phá,nhìn nó chạy như con king kong không yêu mới lạ.

ttpds82

Member
Còn cái vụ cho đi học tốt nhất là không nên nhà, lỡ bị mất tiền mà có thể chó cũng không còn lành lặn hoặc bị bệnh tậc nữa còn có thể bị die nữa, bạn có thể tìm hiểu mấy vụ này và lời khuyên trên google, với lại có học đi nữa rồi nó cũng quên thôi nếu như bạn không thường xuyên tập cho nó vì tập thì cũng là tập thói quen cho chó thôi, nếu lâu không tập lại thì nó sẽ quên mà bạn gưi tập thì bạn cũng đâu biết gì mà tập lại cho nó, nếu bạn muốn nó biết làm trò thì bạn tự tìm hiểu mấy bài dạy trên mạng rồi dạy cho nó là tốt nhất, không thì chỉ dạy nó biết nghe lời là được rồi, chó nó khôn lắm, nuôi nó thương nó tự động nó biết nghe lời và hiểu cái gì mình không thích nó làm thì nó thấy mình là nó sợ à. Vậy nha, đừunv cho đi học mà sau vài tháng về nó không biết làm gì mà lại nhát ra với bị tùm lum bệnh và ghẻ nữa. Good luck !:D

sweetone8080

oh vậy ah bạn,mình cũng chưa tìm hiểu mấy vụ này lắm.Tại thấy TRUNG TAM HUAN LUYEN CHO NGHIEP VU PDS cũng hay lắm,của mấy ông C.A C32 mở,chắc cũng uy tín,nhưng bạn nói vậy mình cũng sẽ tìm hiểu kỹ xem trước khi quyết định.Tại nó dạy cũng toàn động tác hàng ngày phải sử dụng thôi nên mình nghĩ nó cũng không quên đâu.Cám ơn bạn đã nhắc nhở.

kieukhanh

Member
Mua cái clicker về search hỏi bác Gu Gồ...rất đơn giản chỉ cần chút thời gian bạn sẽ thành công.
Chó nghiệp vụ phải tuyển chọn hàng trăm con mới có 1 con đủ tiêu chuẩn,làm trò thì con nào không làm được.

sweetone8080

ở đây mình thấy người ta huấn luyện cả chó dân sự bạn ah,đâu nhất thiết phải chó nghiệp vụ mới được huấn luyện.Nhưng trò bình thường thì con nào cũng làm được thì đúng rồi,nhưng những con nhu Rott được huấn luyện thêm cả nghiệp vụ như chủ động bảo vệ chủ hay tấn công theo lệnh chủ,không ăn thức ăn người lạ,canh gác đồ vật.Như vậy mới phát huy hết đươc năng lực của nó chứ.Cám ơn bạn đã mách nước,mình sẽ tìm những clip huấn luyện chó về xem thử dạy được em nó cái gì thì dạy,còn thiếu cái gì không thể dạy được thì tìm thầy cho em ý vậy

bevy2002

Member
ở đây mình thấy người ta huấn luyện cả chó dân sự bạn ah,đâu nhất thiết phải chó nghiệp vụ mới được huấn luyện.Nhưng trò bình thường thì con nào cũng làm được thì đúng rồi,nhưng những con nhu Rott được huấn luyện thêm cả nghiệp vụ như chủ động bảo vệ chủ hay tấn công theo lệnh chủ,không ăn thức ăn người lạ,canh gác đồ vật.Như vậy mới phát huy hết đươc năng lực của nó chứ.Cám ơn bạn đã mách nước,mình sẽ tìm những clip huấn luyện chó về xem thử dạy được em nó cái gì thì dạy,còn thiếu cái gì không thể dạy được thì tìm thầy cho em ý vậy
bây giờ là chủ phải canh chừng chó, ko phải chó canh chừng chủ, chó mà có đi học cở nào đi chăng nữa chỉ cần 1 cây súng điện chủ còn phải chết chứ đừng nói đến chó.

sweetone8080

oh cái đấy mình không ngại bạn ah,đã đam mê chó thì chơi hết mình thôi chứ.Chỉ ngại không có tiền cho em nó đi hoc thôi,chứ ai mà muốn con mình "mù chữ".Nếu mua con Rott mà phải đi canh chừng nó thà mua mấy con chó cảnh nuôi còn đẹp nhà.