• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Áo, mũ và biểu tượng riêng cho các Fan Labrador ?

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Áo, mũ và biểu tượng riêng cho các Fan Labrador ?

Thú chơi nào cũng có những sắc màu riêng, BSGV mạo muội mở topic này mong được anh em Fan Labrador mọi miền trao đổi và sáng tác các design áo phông và biểu tượng riêng cho mình.

Xin post lại một số hình mẫu [FONT=arial,sans-serif][SIZE=-1]
Labrador T-shirt của nước ngoài để tham khảo:
[/SIZE][/FONT]
[FONT=arial,sans-serif][SIZE=-1]
T-shirt[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]

[/SIZE][/FONT]
[FONT=arial,sans-serif][SIZE=-1]USA [/SIZE][/FONT][FONT=arial,sans-serif][SIZE=-1] Labrador T-shirt[/SIZE][/FONT]

[/SIZE][/FONT]

[/SIZE][/FONT]

[/SIZE][/FONT]

[/SIZE][/FONT]

[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]

[FONT=arial,sans-serif][SIZE=-1]Biểu tượng Labrador:[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]
[/SIZE][/FONT]

minhcuong

Active Member
Ý tưởng rất thú vị bác sỹ Green Vet ạ.

Em thích cái design kiểu này.

Hình vẽ kiểu illustrator chứ không phải photo, tạo ấn tượng mỹ thuật. Lúc in lưới chi phí cũng rẻ hơn là in phun.

Em cũng đã từng thuê thiết kế áo phông in làm số lượng lớn >150 cái thì khoảng 60-65,000 VND /1 chiếc, chất liệu cotton 80%, poly 20%. Bác nào có chỗ nào rẻ hơn thì chia xẻ.

Thêm một dòng chữ "Labs Connecting People" cho nó "Tây tây" :D

Lynk_TG

Member
hay quá bác ơi. Hi vọng club sẽ có những mẫu áo đồng phục của riêng để đi off khỏi bị lẫn.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Còn phù hiệu biểu tượng thì sao? Nếu như cái dưới này dập bằng kim loại có ghim cài thì bao nhiêu 1 chiếc với số lượng 500 ? Tôi thấy mẫu này khá ấn tượng về hình và màu sắc ( 2 màu dễ in và màu đen 1 trong 3 màu rất đặc trưng của labs ).

Có thể đổi dòng chữ thành: IN LAB WE TRUST hoặc I LOVE LABRADOR

trangphuong

Active Member
Hay quá mình rất khoái mẫu áo thun và mũ + phù hiệu luôn, khi nào có hàng Bác Sỹ báo cho cháu cái nhé, chú in hoặc nhập tùy làm luôn cả mẫu trẻ nhỏ nghe chú.
Pan lab lại có biểu tượng của vip rồi...:-bd

minhcuong

Active Member
Em nghĩ huy hiệu kiểu này hay nhưng hơi xì tin quá. Bác sỹ GreenVet đeo huy hiệu các cháu học sinh cấp 3 đòi ra làm quen thì ... :D

Em thích ý tưởng làm áo phông. Mùa hè sắp đến rồi.

Đây là mẫu design khá tốt. Ít màu dễ in lưới.

Ý tưởng của em là sẽ vẽ một tranh kiểu cổ động phong cách những năm 70, 80, có chị nông dân cầm búa liềm, anh công nhân cái búa, anh bộ đội cầm khẩu súng, nhà khoa học cầm quyển sách, và một cậu bé dắt một con chó Labrador. Mắt mọi người cùng hướng về phía trước. :D

Dưới là dòng chữ "Labs Connecting People". Cái này không chỉ ta thích mà Tây cũng khoái.

Chỉ cần in mực đen trên nền trắng là đủ.

Giá làm áo phông cotton, in lưới trắng đen, làm số lượng 150 chiếc, giá khoảng 60-65,000VND/1 chiếc.
Đây là ví dụ kiểu Propaganda Art rất ngộ nghĩ cho môn thể thao ném đĩa Frisbee

Cường,

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cho em tham gia với ạ, khi nào có làm , Bác cho cháu đặt 1 cái nhé :) :) :) Thích nhất mấy cái nón và huy hiệu :)

Lynk_TG

Member
em cũng tham gia đó nha. Em nghĩ là huy hiệu chưa cần thiết lắm. Cần mũ và áo phông trước là được rồi. Sau này sẽ bàn bạc thêm về huy hiệu.

Bác Báu đưa ra ý tưởng rất hay và mang tính phong trào rất cao , chúng em xin ủng hộ cả 2 tay 2 chân . Em thấy caí hình của Minh Cường đề xuất đẹp đấy các bạn ạ,mình cũng thấy cái mẫu áo có biểu tượng và hình vẽ đó hợp lí .

Vậy có ai in áo được không nhìn thích quá , ai in đc em xin đặt nè , cùng thích lab nhưng thích có hình chihuahua hơn !

NamLong

Member
Xin cảm ơn và ủng hộ nhiệt liệt ý tưởng của BSGV, nếu được thì em xin đăng ký tham gia một mẫu áo mà các Fan uy tín lựa chọn!